ไปที่หน้า 1, 2 ถัดไป |
รายชื่อหนังและนักแสดงที่เข้าชิง Oscar ปีนี้ | |
ผู้ตั้ง | ข้อความ |
---|---|
Disney Boy FF>>Member ระดับเริ่ด
เข้าร่วม: 01 Jul 2008 ตอบ: 14651 |
คัดมาแค่สาขาหลักนะ Best Picture The Artist The Descendants Extremely Loud & Incredibly Close The Help Hugo Midnight In Paris Moneyball The Tree Of Life War Horse Actor In A Leading Role Demian Bichir A Better Life George Clooney The Descendants Jean Dujardin The Artist Gary Oldman Tinker Tailor Soldier Spy Brad Pitt Moneyball Actress In A Leading Role Glenn Close Albert Nobbs Viola Davis The Help Rooney Mara The Girl With The Dragon Tattoo Meryl Streep The Iron Lady Michelle Williams My Week With Marilyn Actor In A Supporting Role Kenneth Branagh My Week With Marilyn Jonah Hill Moneyball Nick Nolte Warrior Christopher Plummer Beginners Max von Sydow Extremely Loud & Incredibly Close Actress In A Supporting Role Berenice Bejo The Artist Jessica Chastain The Help Melissa McCarthy Bridesmaids Octavia Spencer The Help ดู Nominees อื่นๆ ได้ที่นี้ >>>NOMINEES |
Wed Jan 25, 2012 12:48 am | |
Roddick FF>>Member Cool
เข้าร่วม: 27 Mar 2006 ตอบ: 3077 |
OSCAR ยังมาแนวเดิม ข้าไม่สนใจใคร มีเซอไพ้รส์และช็อกเบาๆ ตัวเต็งหลุดกระจุยกระจาย ไว้มาเขียนใหม่ แก้ไขล่าสุดโดย Roddick เมื่อ Wed Jan 25, 2012 9:00 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง _________________ |
Wed Jan 25, 2012 8:04 am | |
Roddick FF>>Member Cool
เข้าร่วม: 27 Mar 2006 ตอบ: 3077 |
ต้องยินดีกับ Rooney Mara จาก The Girl with the Dragon Tattoo ที่เข้าชิงนำหญิง ร่วมวงกับ Meryl Streep Michelle Williams และ Viola Davis สถิติก็ยังทำต่อไปอีกเจ้าป้า เมอรีล สตรีฟ เข้าชิงออสการ์มากที่สุด 17 ครั้งแล้วรวมปีนี้ ถ้าเอาแบบส่วนตัวสุดๆ ก็ ปีนี้ขอเถอะ Best Actor and Best Actress are BRAD PITT and MERYL STREEP !!! ปล. เพลงประกอบหนังยอดเยี่ยม มาดอนน่า จาก W.E. ไม่ได้ชิงนะ ถึงจะได้ลูกโลกทองคำมาก็ตาม _________________ |
Wed Jan 25, 2012 8:09 am | |
Roddick FF>>Member Cool
เข้าร่วม: 27 Mar 2006 ตอบ: 3077 |
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลออสการ์ครั้งที่ 84
Best Picture The Artist Thomas Langmann, Producer The Descendants Jim Burke, Alexander Payne and Jim Taylor, Producers Extremely Loud & Incredibly Close Scott Rudin, Producer The Help Brunson Green, Chris Columbus and Michael Barnathan, Producers Hugo Graham King and Martin Scorsese, Producers Midnight in Paris Letty Aronson and Stephen Tenenbaum, Producers Moneyball Michael De Luca, Rachael Horovitz and Brad Pitt, Producers The Tree of Life Nominees to be determined War Horse Steven Spielberg and Kathleen Kennedy, Producers Directing The Artist Michel Hazanavicius The Descendants Alexander Payne Hugo Martin Scorsese Midnight in Paris Woody Allen The Tree of Life Terrence Malick Actor in a Leading Role Demián Bichir in A Better Life George Clooney in The Descendants Jean Dujardin in The Artist Gary Oldman in Tinker Tailor Soldier Spy Brad Pitt in Moneyball Actress in a Leading Role Glenn Close in Albert Nobbs Viola Davis in The Help Rooney Mara in The Girl with the Dragon Tattoo Meryl Streep in The Iron Lady Michelle Williams in My Week with Marilyn Actor in a Supporting Role Kenneth Branagh in My Week with Marilyn Jonah Hill in Moneyball Nick Nolte in Warrior Christopher Plummer in Beginners Max von Sydow in Extremely Loud & Incredibly Close Actress in a Supporting Role Bérénice Bejo in The Artist Jessica Chastain in The Help Melissa McCarthy in Bridesmaids Janet McTeer in Albert Nobbs Octavia Spencer in The Help Animated Feature Film A Cat in Paris Alain Gagnol and Jean-Loup Felicioli Chico & Rita Fernando Trueba and Javier Mariscal Kung Fu Panda 2″ Jennifer Yuh Nelson Puss in Boots Chris Miller Rango Gore Verbinski Writing (Adapted Screenplay) The Descendants Screenplay by Alexander Payne and Nat Faxon & Jim Rash Hugo Screenplay by John Logan The Ides of March Screenplay by George Clooney & Grant Heslov and Beau Willimon Moneyball Screenplay by Steven Zaillian and Aaron Sorkin Story by Stan Chervin Tinker Tailor Soldier Spy Screenplay by Bridget OConnor & Peter Straughan Writing (Original Screenplay) The Artist Written by Michel Hazanavicius Bridesmaids Written by Annie Mumolo & Kristen Wiig Margin Call Written by J.C. Chandor Midnight in Paris Written by Woody Allen A Separation Written by Asghar Farhadi Art Direction The Artist Production Design: Laurence Bennett; Set Decoration: Robert Gould Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2 Production Design: Stuart Craig; Set Decoration: Stephenie McMillan Hugo Production Design: Dante Ferretti; Set Decoration: Francesca Lo Schiavo Midnight in Paris Production Design: Anne Seibel; Set Decoration: Hélène Dubreuil War Horse Production Design: Rick Carter; Set Decoration: Lee Sandales Cinematography The Artist Guillaume Schiffman The Girl with the Dragon Tattoo Jeff Cronenweth Hugo Robert Richardson The Tree of Life Emmanuel Lubezki War Horse Janusz Kaminski Costume Design Anonymous Lisy Christl The Artist Mark Bridges Hugo Sandy Powell Jane Eyre Michael OConnor W.E. Arianne Phillips Documentary (Feature) Hell and Back Again Danfung Dennis and Mike Lerner If a Tree Falls: A Story of the Earth Liberation Front Marshall Curry and Sam Cullman Paradise Lost 3: Purgatory Charles Ferguson and Audrey Marrs Pina Wim Wenders and Gian-Piero Ringel Undefeated TJ Martin, Dan Lindsay and Richard Middlemas Documentary (Short Subject) The Barber of Birmingham: Foot Soldier of the Civil Rights Movement Robin Fryday and Gail Dolgin God Is the Bigger Elvis Rebecca Cammisa and Julie Anderson Incident in New Baghdad James Spione Saving Face Daniel Junge and Sharmeen Obaid-Chinoy The Tsunami and the Cherry Blossom Lucy Walker and Kira Carstensen Film Editing The Artist Anne-Sophie Bion and Michel Hazanavicius The Descendants Kevin Tent The Girl with the Dragon Tattoo Kirk Baxter and Angus Wall Hugo Thelma Schoonmaker Moneyball Christopher Tellefsen Foreign Language Film Bullhead Belgium Footnote Israel In Darkness Poland Monsieur Lazhar Canada A Separation Iran Makeup Albert Nobbs Martial Corneville, Lynn Johnston and Matthew W. Mungle Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2″ Edouard F. Henriques, Gregory Funk and Yolanda Toussieng The Iron Lady Mark Coulier and J. Roy Helland Music (Original Score) The Adventures of Tintin John Williams The Artist Ludovic Bource Hugo Howard Shore Tinker Tailor Soldier Spy Alberto Iglesias War Horse John Williams Music (Original Song) Man or Muppet from The Muppets Music and Lyric by Bret McKenzie Real in Rio from Rio Music by Sergio Mendes and Carlinhos Brown Lyric by Siedah Garrett Short Film (Animated) Dimanche/Sunday Patrick Doyon The Fantastic Flying Books of Mr. Morris Lessmore William Joyce and Brandon Oldenburg La Luna Enrico Casarosa A Morning Stroll Grant Orchard and Sue Goffe Wild Life Amanda Forbis and Wendy Tilby Short Film (Live Action) Pentecost Peter McDonald and Eimear OKane Raju Max Zähle and Stefan Gieren The Shore Terry George and Oorlagh George Time Freak Andrew Bowler and Gigi Causey Tuba Atlantic Hallvar Witzø Sound Editing Drive Lon Bender and Victor Ray Ennis The Girl with the Dragon Tattoo Ren Klyce Hugo Philip Stockton and Eugene Gearty Transformers: Dark of the Moon Ethan Van der Ryn and Erik Aadahl War Horse Richard Hymns and Gary Rydstrom Sound Mixing The Girl with the Dragon Tattoo David Parker, Michael Semanick, Ren Klyce and Bo Persson Hugo Tom Fleischman and John Midgley Moneyball Deb Adair, Ron Bochar, Dave Giammarco and Ed Novick Transformers: Dark of the Moon Greg P. Russell, Gary Summers, Jeffrey J. Haboush and Peter J. Devlin War Horse Gary Rydstrom, Andy Nelson, Tom Johnson and Stuart Wilson Visual Effects Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2″ Tim Burke, David Vickery, Greg Butler and John Richardson Hugo Rob Legato, Joss Williams, Ben Grossman and Alex Henning Real Steel Erik Nash, John Rosengrant, Dan Taylor and Swen Gillberg Rise of the Planet of the Apes Joe Letteri, Dan Lemmon, R. Christopher White and Daniel Barrett Transformers: Dark of the Moon Scott Farrar, Scott Benza, Matthew Butler and John Frazier _________________ |
Wed Jan 25, 2012 8:26 am | |
Johnny Fever FF>>Member Cool
เข้าร่วม: 03 Nov 2006 ตอบ: 1549 ที่อยู่: Facebook |
ปีนี้ดูงง ๆ นะ
_________________ I can make the bad guy good for a weekend. |
Wed Jan 25, 2012 9:02 am | |
ผู้รู้ IT AGAIN FF>>Member ระดับเริ่ด
เข้าร่วม: 26 Dec 2008 ตอบ: 31239 ที่อยู่: ในใจของทุกคน |
รอลุ้นดูแล้วกัน
_________________ |
Wed Jan 25, 2012 10:22 am | |
avril_takk FF>>Member ระดับไฟแรง
เข้าร่วม: 22 Mar 2010 ตอบ: 9478 ที่อยู่: Anfield ค้าบ |
ส่วนตัวแล้วสาขานำหญิงเชียร์ Michelle Williams
แต่ขอบอกว่าสูสีกันมาก กระแสมิเชลกับเจ้าป้า ผลัดกันชนะผลัดกันแพ้ _________________ สโมสรฟุตบอล ที่ปลอดพวกหน้าปรุ |
Wed Jan 25, 2012 3:53 pm | |
Inspirit-BomB FF>>Member ระดับเริ่ด
เข้าร่วม: 23 Apr 2008 ตอบ: 10320 ที่อยู่: Proud to be INSPIRIT |
ต๊ายย W.E. คอสตูมดีไซน์
_________________ |
Wed Jan 25, 2012 3:54 pm | |
เป็ดสวีเดน FF>>Member ระดับไฟแรง
เข้าร่วม: 29 May 2011 ตอบ: 9614 |
|
Wed Jan 25, 2012 4:51 pm | |
หน้า 1 จาก 2 ไปที่หน้า 1, 2 ถัดไป |
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่ คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ คุณไม่สามารถลงคะแนน |
|