˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
รสร...การนอนหลับ เป็นการพักผ่อนที่ดี......แต่
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ รสร...การนอนหลับ เป็นการพักผ่อนที่ดี......แต่ 
แต่............ถ้าเพื่อน ๆ นอนไม่หลับล่ะ
พลิกซ้ายก้อแล้ว ขวาก้อแล้ว ขมตายังไงก้อไม่หลับ
...ตายละพรุ่งนี้มีนัดหรือมีประชุมตอนแปดโมงเช้าทำไงดี
ตี 1 ตี 2 ยัง รู้สึกมีสติและไม่อยากนอนเลย

เพื่อน ๆ มีวิธีจัดการกับตัวเองอย่างไร ให้นอนหลับได้ แบบปกติ

ไม่เสียงานในวันรุ่ง แถมสมองไหลลื่นได้ดีเยี่ยม...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ฟังเพลงของซูซาน บอยล์ค่ะ

ไม่คิดมากค่ะ ปกติก่อนนอนจะชอบคิดโน่นคิดนี่จนพาลนอนไม่หลับ(ถ้าไม่ง่วง) สรุปคือปล่อยใจให้ระบาย คำแนะนำเล็กน้อยๆจากควีนนะคะ

พระนางแมรียา พิมพ์ว่า:
ไม่คิดมากค่ะ ปกติก่อนนอนจะชอบคิดโน่นคิดนี่จนพาลนอนไม่หลับ(ถ้าไม่ง่วง) สรุปคือปล่อยใจให้ระบาย คำแนะนำเล็กน้อยๆจากควีนนะคะ

อันนี้จริง พอเราหยุดคิดมันจะโล่งในหัวแล้วจะเข้าสู่ภวังแบบเคลิ้มๆจะหลับ(แต่ถ้ามีอะไรมากระทบนิดเดียวนี่หลุดเลยนะ)แล้วมันก็จะหลับ

ไม่งั้นก็ใช้ไม้ตาย ยาแก้แพ้ พวกแรงๆก็ครึ่งเม็ด ถ้าขององค์การก็เม็ดนึง

แต่เสียอย่างกินแล้วตื่นขึ้นมาจะรู้สึกกล้ามเนื้อเพลียๆเพราะมันไปกดประสาท แต่ประมาณครึ่งวันก็หายแระ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ตำแหน่ง AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ตอบ  
น้องเห็ดเผาะ พิมพ์ว่า:
ฟังเพลงของซูซาน บอยล์ค่ะ

Laughing Laughing อันนี้จริง

----------------------------------

ปกติพรก็เป็นคนนอนไม่หลับ เพราะด้วยว่า พอจะนอนต้องนึกนู้นนี้ตลอดเวลา ทั้งๆที่ง่วงอะนะ แต่ช่วงนี้ หลับง่ายมาก ไม่รู้ทำไม มันง่วงมาก แบบ ง่วงทั้งวันค่ะ กั๊กๆๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ตื่นเช้าๆล่วงหน้าก่อนสักวันสองวันค่ะ เหมือนเปนการปรับตัวเอง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ถ้านอนไม่หลับเราจะคิดเรื่องเพ้อฝันแล้วจะเคลิ้มหลับไปเอง

^

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ตอบ  
ก็ไม่นอนไง ผมเคยนะตั้งหลายครั้ง

แต่ตอนเรียนจะรู้จึกเหนื่อยและเมื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แล้วหน้าตาก็จะเพลีย ๆ ตาดำ ๆ จริง ๆ นะ

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
เคยเป็นนะ ถึงตอนนั้นมันจะมืดๆ ก็นอนไม่หลับ
เลยหาผ้าปิดตามาปิด มันก็หลับเอง -*-

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com