˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 11, 12, 13  ถัดไป
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เครียดค่ะ
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เครียดค่ะ 
คืออยากระบายนะคะ เรื่องมีอยู่ว่าพรุ่งนี้เราต้องไปเรียนนศท.ค่ะ ปกติแล้วนศท.รร.เราเค้าจะเรียนช่วงบ่สยอะ วันนี้เราเลยกะว่าเล่นคอมชิลๆ นอนตีหนึ่งตื่นเก้าโมงมาอาบแต่งตัวเครียมไปเรียน

แต่ระหว่างโหลดหนังโป๊อยู่ แม่เพื่อนก็โทรมาบอกว่าพรุ่งนี้เรียนนศท. 7 โมงค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เราตกใจมาก เพราะว่าเราผมยาวอะ พรุ่งนี้เรากะว่าแต่งตัวเสร็จสิบโมงแล้วจะไปตัดผม แต่เรียนเจ็ดโมงเนี๊ยะตื่นพรุ่งไปหกโมงนี้ไม่รู้ว่าจะมีร้านไหนเปิดบ้าง แล้วไปเรียนที่ค่ายก็อยู่ไกลจากบ้านมากๆต้องใช้เวลานานด้วย เพราะฉะนั้นต้องออกจากบ้านก่อนอย่างน้อยครึ่งชั่วโมงค่ะ แล้วที่ตกใจกว่าคือพอแม่ถามว่ารีดชุดยังเราบอกว่ายัง ตอนนั้นนึกขึ้นได้ทันทีเลยค่ะว่าลืมซักชุดนศท.กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ตอนแรกเราไม่สนใจไรเลยเพราะคิดว่าซักชุดอะไรเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว แต่พอนึกได้ว่าลืมซักชุดนี่เขาแทบทรุดเลยค่ะ เราเลยรีบเอาชุดไปปั่นเครื่อง แล้วปั่นแห้ง ตอนนี้ก็เอามาตากไว้ในห้องแล้วเปิดแอร์ต่อเพื่อให้แห้งเร็วๆ แล้วพรุ่งนี้ก็ต้องตื่นมาอย่างน้อยตีห้าเพื่อมารีดชุดค่ะ ฮือๆตอนนี้รู้สึกนอยมากๆ อยากจะนอนเร็วแต่เครียดนอนไม่หลับแล้ว ประชดนอนมันเที่ยงคืนลยค่ะ พรุ่งนี้ก็ต้องไปค่ายในสภาพผมยาวอีกไม่รู้จะรอดแบตตาเลี่ยนมั้ย

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ใครที่อ่านจบก็ขอบคุณนะค่ะที่รับฟังตอนนี้แค่เครียดเฉยๆเลยมาระบาย ไม่มีกะจิตกะใจจะนอนแล้ว

Unlike

อย่าเครียดเลยค่ะโตไปจะมีปัญหามากกว่านี้อีก เรื่องนี้แก้ไขได้ ชิวๆ อย่าซีเรียสไปเลยค่ะ

อีเห็ดเรียนหนังสือด้วยเหรอค่ะ นึกว่าดำแต่นา

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
อ่า -----------

เราก็เรียนค่ะ รด. เนี๊ยะ
แต่ดีว่า ที่ที่เราเรียนมันชิวๆ อ่าค่ะ
เพราะไม่ได้อยู่ในศุนย์ฝึก ....

อดทนค่ะ ได้ข่าวว่าต้องเรียน 5 ปีนิค๊ะ
รุ่นหลัง ๆ....
สู้ๆ ล๊ะกันนะค๊ะ!!!

ปล. อยากกลับไปอยู่ ม. ปลายอีกจัง

#WorkBitch

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ทิวทิวา พิมพ์ว่า:
อย่าเครียดเลยค่ะโตไปจะมีปัญหามากกว่านี้อีก เรื่องนี้แก้ไขได้ ชิวๆ อย่าซีเรียสไปเลยค่ะ

ขอบคุณพี่ทิวคนสวยของบอร์ดเอฟๆค่ะ ขนาดเห็ดเผาะแอบไปปั๊มแรงค์ที่บอร์ดเกาหลีบ่อยๆยังให้กำลังใจกัน ซาบซึ้งมากๆ อิอิ

Crying or Very sad

เป็นผู้ชายนี่ลำบากจัง

มันก็เรียนแค่อาทิตย์ละวันจะเป็นไรไป

แต่ผมไม่ได้เรียนนะ ฮ่าๆๆๆๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
princess พิมพ์ว่า:
อ่า -----------

เราก็เรียนค่ะ รด. เนี๊ยะ
แต่ดีว่า ที่ที่เราเรียนมันชิวๆ อ่าค่ะ
เพราะไม่ได้อยู่ในศุนย์ฝึก ....

อดทนค่ะ ได้ข่าวว่าต้องเรียน 5 ปีนิค๊ะ
รุ่นหลัง ๆ....
สู้ๆ ล๊ะกันนะค๊ะ!!!

ปล. อยากกลับไปอยู่ ม. ปลายอีกจัง

รุ่นเราเรียนสามปีปกตินีค่ะ

ปล.ลืมแปะยันต์ในกระทู้ค่ะ เสนียดสิ่งชั่วร้ายแบบอีรีสามเลยเข้ามาเลย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 11, 12, 13  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com