˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
[กระทู้ EQ] กระทู้ตักเตือน..ของเดี้ยน
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ [กระทู้ EQ] กระทู้ตักเตือน..ของเดี้ยน 
สวัสดีค่ะ

เอาง่ายๆเลยนะคะ

ประการแรก นี่บอร์ดสากล โอเค! มันอาจจะมีกระทู้ไร้สาระบ้าง นิดหน่อยไม่เป็นไร แต่หร่อนนี่..

นะคะ หร่อนไปคิดเองว่ามีใครถี่เท่าหร่อนหรือป่าว แล้วใช่ค่ะ มันเป็นเรื่องเรื้อรังมานานแล้ว พอเขาไม่พูดกัน หร่อนก็กร่างตั้งไม่เกรงใจกระทู้ดีๆ ที่ต้องตก ลงไปเพราะกระทู้ ฉันสวยไม่ข๊ะ สวยและรวยมาก เครื่องสำอาง ครีม ดีไหมคะกระเทย บลา บลา..

ประการที่ 2 ทุกคนที่เข้ามาเตือนหร่อน ยกเว้นบางนางที่ไม่ได้เตือน เขาก็บอกแล้วนะคะว่าเตือน
แล้วไม่มีแม้แต่จะสบถคำหยาบคายน่าเกลียดมาตรงๆ เหมือนบางคนที่การศึกษาไม่ได้ทำให้ฉลาดขึ้นเลย นิดจากหร่อนจะไม่เชื่อแล้ว ยังตอกกกลับมาอีกว่าสิทธิของหร่อน เออ ตลกดีนะคะ

ตลกตรงไหน หร่อนเก็บไปคิดเป็นการบ้านเองค่ะ

ประการที่ 3 ที่คิดว่ามีคนริษยา หร่อนอ่ะค่ะ เดี้ยนอยากทราบว่าเรื่องอะไร แล้วใครที่อิจฉาค่ะ - -
จงอภิปราย

ประการที่ 4 หร่อนบอกว่าโลกไซเบอร์ไม่เห็นต้องจิงจังมากเลย.. โถ.. หร่อนคะ แล้วที่หร่อนพิมรีพลายด่าอยู่เนี้ย หร่อนพิมกับหุ่นขี้ผึ้งหรอคะ คนที่หร่อนด่า หรือเข้ามาเตือนไม่มีชีวิตหรือจิตใจหรอคะ หร่อนมาตั้งกระทู้เพื่อที่จะบอกว่าตัวเองสวย รนวย แค่นั้นหรอคะ แล้วกระทู้ทื่สำคัญๆ ล่ะคะ.. กระทู้ไมเคิ้ลเสียชีวิต กระ อัพเดธข่าวต่างๆ ขอศิลปินซึ่งมันควรจะมากกว่ากระทู้เทือกนั้นของหร่อน พอเดี้ยนตั้งกระทู้ หน่อยล่ะ "ข่าวนี้ BT ลงไป หลายวันแล้ว" "ทำไมตามข่าวช้าจัง" ทำนองนี้นะคะ ไม่ได้หมายความว่าหร่อนพูดแบบนี้เป๊ะๆ แต่เดี้ยนเห็นว่ากระทู้นี้ยังไม่มีใน FF หรือมีแล้วเดี้ยนก็ดอกจันทร์ไว้แล้วว่า ถ้าซ้ำขออภัย ไม่เป็นไรค่ะเดี้ยนไม่สนใจ

ประการที่ 5 หร่อนบอกว่าถ้ากระทู้ไร้สาระแล้วเข้ามาทำไม ไม่รู้ว่าคนอื่นคิดเหมือนเดี้ยนรึป่าว
อาจจะมีคนที่มารีพลายกะหร่อนสนุกสนาน แต่บางคนที่เข้ามาจิกกัด เดี้ยนเข้าใจว่า
พวกหร่อนเข้ามาจิกให้หร่อนคิดว่า มันถี่ไปไหม มันพอดีไหม ไม่ใช่เขาอยากเข้ามา โสมนัสสา กะหร่อนซักเท่าไหร่หรอก

เก็บไปคิดนะคะ โลกเรายังมีหลายซีกหลายด้าน เดี้ยนเชื่อว่า สมองหร่อนก็ไม่ได้มีแต่ เมดัลล่า
เช่นกัน ยังมีเซเลบรัม และเซเรเบลัม กั้นหู ที่ช่วยให้ เนิฟ อิมเพลาส์ ของหร่อนทำงานปกติแบบคนอื่นค่ะ

ประการสุดท้าย อยากรู้สินะคะว่าเดี้ยนล้อคไหน หาให้ยันลูกบวชหร่อนก็ไม่รู้หรอกค่ะ เพราะ
เดี้ยนไม่เคยเข้ามารีพลายอะไรแบบนี้ เดี้ยนเผ้าดูบอร์ดนี้ตั้งแต่เดี้ยนอยู่ ม.3 ตอนนี้เดี้ยน
ม.5 ได้เห็นได้รับรู้อะไรมากมาย

ปล.เดี้ยนยังไม่ได้ใช้คำหยาบเลยนะคะ แต่ถ้าหร่อนคิดว่าหยาบก็กราบขออภัย ณ ที่นี้ค่ะ
ปล.2 เดี้ยนอยากให้หร่อนตระหนักให้ดีๆ ก่อนรีพลายด่าเดี้ยนนะคะ ถ้าไม่จิงตรงไหน หร่อนแย้งมาค่ะ เดี้ยนรับฟัง

ถ้าหร่อนอ่านจบขอให้บรรลุโสดาบันติผลค่ะ Happy

เชิญหาความสำราญกับกระทู้เดี้ยนฮ่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
อาม่าชนะเริศ จุ๊บๆ
มีอย่างที่ไหนอ่ะ ตั้งกระทู้ต้องย้ำด้วยนะว่ากระทู้สาระ คนอื่นเค้าตั้งกันเป็นร้อยไม่เห็นต้องทำแบบนี้ย์ กินปูนร้อนท้องนะคระ
แสดงว่าที่ผ่านมานี่ยอมรับแล้วซีนะว่าไร้สาระ ไร้คุณภาพหมดเรย ดีคร่ะ ต่อไปเดี๊ยนจะได้แจ้งลบให้หมดเรย

55555555555555555555

ขำตรง จงอภิปราย

อาม่านี่เก็บทุกเม็ดเลยอ่ะ เก๋จิงๆ

หอหลวมถ้าไม่รู้สึกอะไร ก็อยากให้แค่คิดว่า ปรับปรุงหน่อยเพื่อให้คนอื่นสบายใจกันขึ้น ทำเพื่อคนอื่น โอเครมิ

ปล แจ้งลบกระทู้? อันนี้ก็เกร๋มากกกกก

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ฮ่าๆๆๆ

เหอๆ เห็นพูดถึงกระทู้ไร้สาระนี่เรามีร้อนๆหนาวๆเลย เพราะเวลาตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องราวชีวิตเรา เราจะขึ้นหน้ากระทู้ไว้ว่า รสร(ไร้สาระ) เพราะบางคนอาจจะมองว่าเป็นงั้นน่ะ

แต่พออ่านจบ ค่อยยังชั่ว นึกว่าตูงานเข้าอีกล่ะ

::. AJ .:: พิมพ์ว่า:
เหอๆ เห็นพูดถึงกระทู้ไร้สาระนี่เรามีร้อนๆหนาวๆเลย เพราะเวลาตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องราวชีวิตเรา เราจะขึ้นหน้ากระทู้ไว้ว่า รสร(ไร้สาระ) เพราะบางคนอาจจะมองว่าเป็นงั้นน่ะ

แต่พออ่านจบ ค่อยยังชั่ว นึกว่าตูงานเข้าอีกล่ะ

ของหร่อน เป็นกระทู้ไร้สาระที่มี มรรยาททางสังคม ค่ะ บ่งบอกได้ว่าได้รับการศึกษาและการดูแลของครอบครัวมาอย่างดี และที่สำคัญ ไม่ถี่จนน่าเกลียดเหมือน..ละไว้ในฐานที่เข้าใจค่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
อาม่า. พิมพ์ว่า:
::. AJ .:: พิมพ์ว่า:

ของหร่อน เป็นกระทู้ไร้สาระที่มี มรรยาททางสังคม ค่ะ บ่งบอกได้ว่าได้รับการศึกษาและการดูแลของครอบครัวมาอย่างดี และที่สำคัญ ไม่ถี่จนน่าเกลียดเหมือน..ละไว้ในฐานที่เข้าใจค่ะ

โอเค ทราบแล้วเปลี่ยน.....
อย่าพึ่งเบื่อกระทู้เราละ เหอๆๆ

รู้สึกว่า อีหลวมเล่นครบชม.แล้วค่ะ จขกท.ร้านมาไล่แร้ว พรุ่งนี้ชีคงเข้ามาอ่านนะคะ ม่า

จื่อฉง พิมพ์ว่า:
รู้สึกว่า อีหลวมเล่นครบชม.แล้วค่ะ จขกท.ร้านมาไล่แร้ว พรุ่งนี้ชีคงเข้ามาอ่านนะคะ ม่า

อ่อ แบบนี้นี่เอง Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 6
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com