˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
ไอดอลประจำปีหน้าของเพื่อนๆคือใครเอ่ย (ขำๆ)
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ไอดอลประจำปีหน้าของเพื่อนๆคือใครเอ่ย (ขำๆ) 

ก็ขอสวัสดีปีใหม่เพื่อนๆล่วงหน้าด้วยนะคะก็คงไม่มีอะไรมากไปกว่าให้ทุกๆคนมีความสุข พี่ๆสตาฟคะแนสเป็นกำลังใจให้พี่ๆนะคะและก็ต้องขอขอบคุณพี่ๆมากๆสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ยังคงทำให้สังคมของชาวเอฟเอฟยังคงมีลมหายใจและมีความสุขอยู่จนถึงทุกวันนี้ สำหรับเพื่อนๆในบอร์ดทุกๆท่านก็ขอให้มีความสุขกับชีวิตในทุกๆเรื่องยืนหยัดต่อสู้ได้อย่างสง่างามในทุกๆเรื่องนะคะขออาราธนาพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกช่วยคุ้มครองทุกคนและมอบทางเดินชีวิตที่สวยงามในปีหน้าแก่ทุกคนนะคะ มาถึงตรงนี้ก็อยากจะขอกล่าวขอบคุณสมาชิกบางท่านเล็กๆน้อยๆนะคะก่อนที่อาจจะไม่มีโอกาสได้ขอบคุณนะคะ เริ่มที่ใครดีเอาล่ะ น้องพริกส์ คนแรกก็แล้วกันก็หนูเป็นน้องที่น่ารักที่สุดคนหนึ่งของเจ๊ในบอร์ดนี้เลยนะคะขอบคุณนะคะสำหรับหลายๆสิ่งหลายๆอย่างที่หนูมอบให้เจ๊มันกล่าวมาได้ไม่หมดอ่ะค่ะแต่เชื่อว่าหนูรู้อยู่แล้วล่ะนะ เจ๊นาโอ เจ๊เชื่อในตัวหนูทุกครั้งเลยหลายครั้งรีพลายเจ๊ทำให้เด็กคนนี้ตื้นตั้นจนแอบน้ำตาซึมนะคะ รักเจ๊ พี่มาม่าเมย์ พี่รักเธอ พี่แคนดี้ คงไม่มีอะไรจะพูดแทนใจถึงพี่สาวทั้งสามนี้ได้อ่ะค่ะพวกพี่สามคนน่ารักมากๆ น้องแม็คควีน หนูน่ารักเสมอสำหรับเจ๊นะคะ มาที่น้องPopparazzi ดิสนี่ย์บอย มีนบอย พาราไดเซอร์ หนูแมรียา น้องโฟร์ดูมเกิล หนูไลล่า เตอเรส บลูโดกัส พวกหนูทำให้ชีวิตในบอร์ดของเจ๊มีอะไรพิเศษกว่าความเป็นโลกไซเบอร์ไปวันๆนะคะ ขอบคุณนะคะ ยัยโรบินห่าน เพื่อนสาวสุดเปรี้ยว แอร๊ยยยย ไม่รู้จะหาอะไรมาเปรียบปรานค่ะพดตรงๆนะคะเดียนชอบเธอมากเพราะเธอแบบแรง ฮาแล้วก็ทรงพลังจนเดีญนอายไปเลย มิสๆนะคะ ยัยพี่เอ็มซี หายไปเลยอ่ะ คิดถึงนะ พี่มายเกิล พี่กี้อโลฮ่า พี่ม่อน พี่คริส พวกพี่ทุกคนเจ๋งมากๆจริงๆนะคะ เป็นคนที่ดีสุดๆ ลุงนีลดีใจนะคะที่สุดท้ายเราสองคนก็เดินกลับเข้าสู่จุดที่เรียกว่ามิตรภาพได้อีกครั้งก็ไม่มีอะไรจะดีไปกว่าได้กลับมาเป็นเพื่อนกันอีกครั้งเนอะ เสียใจกับทุกๆสิ่งที่ทำลงไปนะคะเสียใจกับความร้ายกาจที่ไม่บันยะบันยังต่อไปนี้จะไม่มีแบบนั้นอีกแล้วค่ะสัญญา มาถึง พีพี จากการปะทะกันทางพีเอ็มเธอคงจะเกลียดขี้หน้าเดี๊ยนน่าดูเลยนะคะอย่างไรก็ตามสิ่งร้ายกาจทุกสิ่งทุกอย่างที่ได้พูดไปเนี่ยไม่ถอนคำพูดนะคะเพราะว่าพูดไปตามที่คิดและความเป็นจริงทุกประการ อย่างไรก็ตามอยากจะขอโทษมากกว่าเพราะเชื่อว่าลึกๆมันทำให้เธอรู้สึกไม่ดีเลยและส่วนตัวก็รู้สึกผิดมากๆเนื่องจากเมื่อคริสมาสต์อีฟที่ผ่านมาได้ไปโบสถ์และได้ยินคำสอนประโยคหนึ่งที่ว่า การระลึกถึงพระเจ้าไม่เพียงแต่แค่การแสดงความสำคัญอย่างยิ่งยวดต่อพระองค์ แต่ยังหมายรวมถึงให้ความสำคัญกับทั้งตัวเราเองและเพื่อนมนุษย์ ความรักและการให้อภัยเป็นสิ่งที่สำคัญที่แสดงให้เห็นว่าเรายังระลึกถึงพระองค์เสมอ มันเลยทำให้ได้สติขึ้นมาว่าแนสกำลังทำอะไรที่ไม่เข้าท่าอนยู่เลยเพราะนอกจากจะทำร้ายจิตใจเพื่อนมนุษย์ผู้บริสุทธิ์ด้วยกันแล้วการที่เราเถียงกันแบบนี้นี่มันก็ไร้สาระมากๆคือต่างฝ่ายต่างมีอีโก้ใส่กันและกันไม่หยุดน่ะค่ะ แนสไม่อยากจะได้ชื่อว่าเป็นผู้ที่ลืมพระองค์ ส่วนตัวก็ขอเป็นฝ่ายที่จะยอมเลิกและยอมแพ้เพื่อให้ทุกอย่างจบๆไปต่างฝ่ายจะได้ไปใช้ชีวิตของแต่ละคนอย่างสงบสุขนะคะ ก็ไม่ได้มานั่งหวังให้เธอรับคำขอโทษนะคะจะรับหรือไม่รับไม่สำคัญเลยเพียงแต่ขอให้ได้กล่าวมันออกมาจากใจเท่านั้นพอ ยินดีที่จะลดศักดิ์ศรีเพื่อทำสิ่งที่ถูกต้องเสมอก็ขอให้เธอมีความสุขนะคะ

หึหึหึ น่ะค่ะ หลุดไปยาวเลยนะคะก็จะปีใหม่แล้วนะคะไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีไอดอลหรือมีใครที่เป็นแรงบันดาลใจสำคัญที่จุดประกายอะไรใหม่ๆในชีวิตสำหรับปีหน้ากันรึเปล่าคะ ถ้ามีมาแลกเปลี่ยนกันหน่อยมั้ยคะ สำหรับเดี๊ยนแรงบันดาลใจปีหน้ายกให้ยัยนี่เลยค่ะ Maryse Ouellet เพราะชีแรงมากกกกกกกกกกกกกกกก คือตั้งแต่ดูมวยปล้ำมาเจอตัวแรงๆเยอะค่ะแต่ยังไม่เคยเจอใครแรด แสบสัน ร้ายกาจ หลงตัวเอง เปล่งรัศมีนางร้ายออกมาได้อย่างเจิดจรัสทรงพลังเท่ากับนางคนนี้คือดูแล้วโค้งคำนับเลยค่ะว่าชีนี่ตอแหลได้ใจจริงๆ สรุปแล้วเป็นต้นแบบที่เพอร์เฟกสำหรับนางร้ายอย่างเดี๊ยนค่ะ หึหึหึหึ พวกไพร่ๆในที่ทำงานระวังเอาไว้ให้ดีนะคะเพราะปีนี้เจ้าแม่กาลีจะลง โฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่าแต่ของเพื่อนๆล่ะคะมีใครบ้างเอ่ย

ป.ล. วันนั้นเดี๊ยนโดนฝรั่งจีบค่ะแต่เผอิญไม่เล่นด้วยมันตะโกนด่าเดี๊ยนว่า You're Rihanna Take A Bow ถ้าให้แปลตามความเข้าใจคือ มึ งอ่ะอีริฮานน่าเทค อะบาว คือพูดตรงๆว่าไม่รู้เรื่องจนถึงวันนี้ค่ะทั้งขำและงงมากๆ ใครเก่งอังกฤษช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะว่ามันเป็นแสลงอะไรรึเปล่า อันนี้ไม่รู้จริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Da Nastina เมื่อ Wed Dec 31, 2008 5:26 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตอบให้คนเเรกหรือเปล่านะ อืม.....ตอนนี้ก็จะตี 5 เเล้วเจ๊ตอนเเรกกะว่าจะไปนอนทีนี้กำลังเดินไปไปหยิบสายชาร์จ iPod เห็นเจ๊ทักก็เอาว่ะคุยหน่อยก็เเล้วกันนานๆๆเจอกันทีสำหรับหนูเเล้วเจ๊เป็นคนหนึ่งที่หนูพึ่งจะสนทนาได้ไม่นานมานี้เเต่ก็ต้องยอมรับว่าเจ๊เป็นคนหนึ่งที่ให้คำปรึกษา เเนะนำได้ดีคนหนึ่งเลยทีเดียว บางทีหนูก็เมื่อรู้สึกเจอทางตันกับชีวิตการเรียนของหนูเอง เจ๊มักจะให้กำลังใจหนูตลอดไม่ว่าจะเป้นที่เรียนพิเศษหรือเรื่องมหาลัย ต่อจากนี้หนูก้ไม่รู้ว่าชีวิตหนูไปเริ่มต้นที่มหาลัยใดเเต่อย่างน้อยหนูก้เคารพในความที่เจ๊เป็นตัวเจ๊เอง ถึงเเม้เจ๊จะมีล๊อกปลอมเเต่เจ๊กล้าที่จะเปิดเผยนั้นล่ะค่ะ คือสิ่งหนึ่งที่หนูยอมรับในตัวเจ๊เพราะน้อยคนนักที่จะบอกว่าตัวเองมีล๊อกอะไร รักนะคะ

ไลลา ฮาน

เห็นข้อความคนบอกรักกันแล้วจะร้องไห้อ่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  

อร๊ายยยย ลืมตอบสำหรับไอดอลปีหน้าของหนูก็ยังคงเป็น โจ ฮาน เหมือนเดิมค่ะ โจ ฮานเป็นเเรงบันดาลใจให้หนูสนใจเรียนเกี่ยวกับคอม (เพราะฮีเรียน comart) ไม่น่าจะเกี่ยวเเต่ก็ขอยึดไว้เพราะอย่างน้อยขึ้นชื่อเรื่องคอมก็ต้องมีคณิตศาสตร์เข้ามาเกี่ยว ตัวหนูเองก็โง่คณิตศาสตร์บรรลัยเเต่พอมองหรือนึกถึง โจ ฮาน ก็มีกำลังใจเรียนคณิตศาสตร์ขึ้นเเล้วล่ะค่ะ อิอิ

ปล. คนนี้ล่ะค่ะเเรงบันดาลใจหนูผ่านมาเเล้ว 6 ปีเต็ม

Lila Hahn พิมพ์ว่า:
ตอบให้คนเเรกหรือเปล่านะ อืม.....ตอนนี้ก็จะตี 5 เเล้วเจ๊ตอนเเรกกะว่าจะไปนอนทีนี้กำลังเดินไปไปหยิบสายชาร์จ iPod เห็นเจ๊ทักก็เอาว่ะคุยหน่อยก็เเล้วกันนานๆๆเจอกันทีสำหรับหนูเเล้วเจ๊เป็นคนหนึ่งที่หนูพึ่งจะสนทนาได้ไม่นานมานี้เเต่ก็ต้องยอมรับว่าเจ๊เป็นคนหนึ่งที่ให้คำปรึกษา เเนะนำได้ดีคนหนึ่งเลยทีเดียว บางทีหนูก็เมื่อรู้สึกเจอทางตันกับชีวิตการเรียนของหนูเอง เจ๊มักจะให้กำลังใจหนูตลอดไม่ว่าจะเป้นที่เรียนพิเศษหรือเรื่องมหาลัย ต่อจากนี้หนูก้ไม่รู้ว่าชีวิตหนูไปเริ่มต้นที่มหาลัยใดเเต่อย่างน้อยหนูก้เคารพในความที่เจ๊เป็นตัวเจ๊เอง ถึงเเม้เจ๊จะมีล๊อกปลอมเเต่เจ๊กล้าที่จะเปิดเผยนั้นล่ะค่ะ คือสิ่งหนึ่งที่หนูยอมรับในตัวเจ๊เพราะน้อยคนนักที่จะบอกว่าตัวเองมีล๊อกอะไร รักนะคะ

ไลลา ฮาน

เจ๊ก็กำลังจะนอนพอดีเหมือนกันค่ะเพียงแต่เกิดความคิดสนุกๆแว๊บๆๆๆๆขึ้นมาบวกกับหิวด้วยเลยเดินมาเซเว่นซึ่งมีร้านคอมพ์ร้านประจำอยู่ข้างๆ ส่วนตัวก็คิดถึงหนูนะคะ เจ๊เชื่อค่ะว่าหนูมีความสามารและมีความพยายามสูงทุกสิ่งทุกอย่างต้องประสบความสำเร็จไปได้ด้วยดีแน่นอนค่ะเพราะเจ๊เห็นว่าหนูทุ่มเทมากๆ การเริ่มต้นที่มหาวิทยาลัยอันนี้เจ๊ขอพูดในฐานคนที่ผ่านประสบการณ์นี้มาก่อนเลยนะคะ เจ๊เคยสอบเข้าคณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ได้ ซึ่งเป็นคณะที่ถึงแม้ว่าจะถูกหลายเสียงค่อนขอดว่าเป็นคณะที่แบบคนส่วนใหญ่เลือกไว้เพื่อจะเอาชื่อมหาลัยให้เป็นธรรมศาตร์ แต่เจ๊ก็ไม่สนค่ะภูมิใจกับมันมากภูมิใจในความเป็นธรรมศาสตร์ แต่แล้ววันหนึ่งพอเข้าไปได้สัมผัสจริงๆแล้วความเป็นธรรมศาสตร์มันอาจจะไม่ใช่อย่างที่เจ๊คิดบวกกับเจ๊อยากทำงานโมเดลลิ่งและก็คิดว่าจะไปต่อที่แคนาดาน่ะค่ะ เจ๊ก็เลยออกแม่งงั้นเลย จริงๆค่ะเพราะต้องการใช้เวลาที่เหลืออยู่ในไทยให้แบบคุ้มสุดๆก่อนที่จะไปที่นั่น คือแบบก็ไม่รู้นะคะว่าถ้าไปอยู่ที่นั่นแล้วจะตายตรงนั้นเลยรึเปล่า หึหึหึหึ ที่จะบอกก็คือหนูไม่ว่าจะเริ่มต้นกับมหาวิทยาลัยไหนเจ๊ว่าไม่สำคัญเลยค่ะมันสำคัญที่ว่าหนูมีความสุขกับสิ่งที่เราเรียนอยู่มั้ยมันใช่ตัวหนูรึเปล่าตัวหนูจะทนหล่อหลอมกับมันไปตลอดชีวิตได้มั้ยรวมไปถึงเข้ากับสภาพแวดล้อมได้ทมั้ยนั่นแหละสำคัญค่ะ เลิกสนใจชื่อมหาวิทยาลัยค่ะเชื่อเจ๊มันเป็นแค่ค่านิยมที่กำหนดอะไรไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องล็อกปลอก็อย่างที่บอกนะคะว่ามีล็อกเดียวคือ ปารีด ฮี๋ตัน. อันนี้เจ๊ไม่มีปัญหาที่จะเปิดเผยเลยค่ะอยากให้คนรู้กันเยอะๆด้วยซ้ำไป จะได้รู้แจ้งด้วยตากับเรื่องบางเรื่อง เจ๊สมัครล็อกนี้แล้วเจ๊ก็เที่ยวโพนทะนาไปทั่วเลยนะคะด้วยความตื่นเต้นที่มีอีกล็อกกับชาวบ้านเขาบ้าง หึหึหึหึ บ้ามั้ยล่ะ แต่เจ๊ต้องบอกนะคะว่าเจ๊ไม่ใช่ญานิน จีจ้า แม่อีบิดหนีไม่มีจุด กูสวย ห*กูฟิต อะไรพวกนั้นเลย เฮ้อ ให้ตายน่าสมเพซมั้ยล่ะ

น้องจุก พิมพ์ว่า:
เห็นข้อความคนบอกรักกันแล้วจะร้องไห้อ่ะ

ค่ะ คุณน้องจุกก็มีความสุขมากๆนะคะ

Da Nastina พิมพ์ว่า:

ไลลา ฮาน

เจ๊ก็กำลังจะนอนพอดีเหมือนกันค่ะเพียงแต่เกิดความคิดสนุกๆแว๊บๆๆๆๆขึ้นมาบวกกับหิวด้วยเลยเดินมาเซเว่นซึ่งมีร้านคอมพ์ร้านประจำอยู่ข้างๆ ส่วนตัวก็คิดถึงหนูนะคะ เจ๊เชื่อค่ะว่าหนูมีความสามารและมีความพยายามสูงทุกสิ่งทุกอย่างต้องประสบความสำเร็จไปได้ด้วยดีแน่นอนค่ะเพราะเจ๊เห็นว่าหนูทุ่มเทมากๆ การเริ่มต้นที่มหาวิทยาลัยอันนี้เจ๊ขอพูดในฐานคนที่ผ่านประสบการณ์นี้มาก่อนเลยนะคะ เจ๊เคยสอบเข้าคณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ได้ ซึ่งเป็นคณะที่ถึงแม้ว่าจะถูกหลายเสียงค่อนขอดว่าเป็นคณะที่แบบคนส่วนใหญ่เลือกไว้เพื่อจะเอาชื่อมหาลัยให้เป็นธรรมศาตร์ แต่เจ๊ก็ไม่สนค่ะภูมิใจกับมันมากภูมิใจในความเป็นธรรมศาสตร์ แต่แล้ววันหนึ่งพอเข้าไปได้สัมผัสจริงๆแล้วความเป็นธรรมศาสตร์มันอาจจะไม่ใช่อย่างที่เจ๊คิดบวกกับเจ๊อยากทำงานโมเดลลิ่งและก็คิดว่าจะไปต่อที่แคนาดาน่ะค่ะ เจ๊ก็เลยออกแม่งงั้นเลย จริงๆค่ะเพราะต้องการใช้เวลาที่เหลืออยู่ในไทยให้แบบคุ้มสุดๆก่อนที่จะไปที่นั่น คือแบบก็ไม่รู้นะคะว่าถ้าไปอยู่ที่นั่นแล้วจะตายตรงนั้นเลยรึเปล่า หึหึหึหึ ที่จะบอกก็คือหนูไม่ว่าจะเริ่มต้นกับมหาวิทยาลัยไหนเจ๊ว่าไม่สำคัญเลยค่ะมันสำคัญที่ว่าหนูมีความสุขกับสิ่งที่เราเรียนอยู่มั้ยมันใช่ตัวหนูรึเปล่าตัวหนูจะทนหล่อหลอมกับมันไปตลอดชีวิตได้มั้ยรวมไปถึงเข้ากับสภาพแวดล้อมได้ทมั้ยนั่นแหละสำคัญค่ะ เลิกสนใจชื่อมหาวิทยาลัยค่ะเชื่อเจ๊มันเป็นแค่ค่านิยมที่กำหนดอะไรไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องล็อกปลอก็อย่างที่บอกนะคะว่ามีล็อกเดียวคือ ปารีด ฮี๋ตัน. อันนี้เจ๊ไม่มีปัญหาที่จะเปิดเผยเลยค่ะอยากให้คนรู้กันเยอะๆด้วยซ้ำไป จะได้รู้แจ้งด้วยตากับเรื่องบางเรื่อง เจ๊สมัครล็อกนี้แล้วเจ๊ก็เที่ยวโพนทะนาไปทั่วเลยนะคะด้วยความตื่นเต้นที่มีอีกล็อกกับชาวบ้านเขาบ้าง หึหึหึหึ บ้ามั้ยล่ะ แต่เจ๊ต้องบอกนะคะว่าเจ๊ไม่ใช่ญานิน จีจ้า แม่อีบิดหนีไม่มีจุด ก ห*ก อะไรพวกนั้นเลย ที่มาปรักปรำน่ะไร้สาระขยะทั้งเพ ดูสิคะแช่งได้ไม่ถึง7วันเข้าตัวคนผิดซะแล้วเห็นมั้ยล่ะว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง ดูไปเรื่อยๆนะคะว่าของจริงกับพวกที่ดีแต่เห่าเป็นคลื่นแทรกน่ะ อะนไนหมันจะคงทนถาวรไปกว่ากัน

อืม...เจ๊พูดถูกเรื่องอย่ายึดติดกับสถาบันนะ ประมาณ 2 อาทิตย์ที่เเล้วเองมั้งที่หนูนั้งร้องไห้จะเป็นจะตายกลัวว่าตัวเองจะไม่ได้เรียนลาดกระบังพอสอบเสร็จทุกอย่างเปลี่ยนไปทันตาเห็นอยู่ดีดีก็ไม่อยากเรียนเฉยเลยทั้งๆที่เเต่ก่อนคือมหาลัยในฝัน ณ จุดๆหนึ่งในเวลานี้เหมือนกับว่าความรู้สึกนั้นมันหายไปเอง ตอนนี้ขอเพียงว่าเข้าที่ไหนได้ก็เอาที่นั้นล่ะว่ะ ไม่อยากเลือกเพราะเรียนที่ไหนก้เหมือนกันอยู่ที่ตัวเองมากกว่า นั้นล่ะคือสิ่งที่คิดได้ในตอนนี้ ส่วนเรื่องสองล๊อกหนูขอไม่พูดดีกว่าเพราะความจริงเเล้วหนูก็มีอีกล๊อกหนึ่งคือ เด็กหญิงหื่นจิต นี้ล่ะค่ะ 555+

Da Nastina พิมพ์ว่า:

ไลลา ฮาน

ส่วนเรื่องล็อกปลอก็อย่างที่บอกนะคะว่ามีล็อกเดียวคือ ปารีด ฮี๋ตัน. อันนี้เจ๊ไม่มีปัญหาที่จะเปิดเผยเลยค่ะอยากให้คนรู้กันเยอะๆด้วยซ้ำไป จะได้รู้แจ้งด้วยตากับเรื่องบางเรื่อง เจ๊สมัครล็อกนี้แล้วเจ๊ก็เที่ยวโพนทะนาไปทั่วเลยนะคะด้วยความตื่นเต้นที่มีอีกล็อกกับชาวบ้านเขาบ้าง หึหึหึหึ บ้ามั้ยล่ะ แต่เจ๊ต้องบอกนะคะว่าเจ๊ไม่ใช่ญานิน จีจ้า แม่อีบิดหนีไม่มีจุด ก ห*ก อะไรพวกนั้นเลย ที่มาปรักปรำน่ะไร้สาระขยะทั้งเพ ดูสิคะแช่งได้ไม่ถึง7วันเข้าตัวคนผิดซะแล้วเห็นมั้ยล่ะว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง ดูไปเรื่อยๆนะคะว่าของจริงกับพวกที่ดีแต่เห่าเป็นคลื่นแทรกน่ะ อะนไนหมันจะคงทนถาวรไปกว่ากัน

อืม...เจ๊พูดถูกเรื่องอย่ายึดติดกับสถาบันนะ ประมาณ 2 อาทิตย์ที่เเล้วเองมั้งที่หนูนั้งร้องไห้จะเป็นจะตายกลัวว่าตัวเองจะไม่ได้เรียนลาดกระบังพอสอบเสร็จทุกอย่างเปลี่ยนไปทันตาเห็นอยู่ดีดีก็ไม่อยากเรียนเฉยเลยทั้งๆที่เเต่ก่อนคือมหาลัยในฝัน ณ จุดๆหนึ่งในเวลานี้เหมือนกับว่าความรู้สึกนั้นมันหายไปเอง ตอนนี้ขอเพียงว่าเข้าที่ไหนได้ก็เอาที่นั้นล่ะว่ะ ไม่อยากเลือกเพราะเรียนที่ไหนก้เหมือนกันอยู่ที่ตัวเองมากกว่า นั้นล่ะคือสิ่งที่คิดได้ในตอนนี้ ส่วนเรื่องสองล๊อกหนูขอไม่พูดดีกว่าเพราะความจริงเเล้วหนูก็มีอีกล๊อกหนึ่งคือ เด็กหญิงหื่นจิต นี้ล่ะค่ะ 555+

ต๊ายยยย เจ๊เคยแอบเผ่งเล็งหนูด้วยแหละค่ะ โฮะๆๆๆๆๆๆๆ แรงนะคะเนี่ย เด็กหญิงหื่นจิต

you'te Rihanna take a bow ..

มันจะชมหรือด่าวะ..
นี่ถ้ามาพูดตอนธรรมดาผมคิดว่าชมเลยนะครับเนี่ย 555
เพราะผมเข้าใจว่า

"มรึงอะอีริฮานน่า..กุขอปรบมือให้เลย"

แล้วนังริฮานน่ามันเป็นไรครับ .. ????
หรือมันจะพูดประมาณว่าริฮานน่าไม่สนใจผู้ชายจากเพลง take a bow

งง ครับ สำนวนใหม่ของโลก

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 3
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com