˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
(กระทู้เครื่องสำอางค์) น้ำ Pitera มหัศจรรย์จริงหรือ ?
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ (กระทู้เครื่องสำอางค์) น้ำ Pitera มหัศจรรย์จริงหรือ ? 

คือพอดีตอนนี้เดี๊ยนอยากหาของขวัญปีใหม่ให้คุณแม่นะค่ะ

เห็นคุณแม่ดูโฆษณาของเจี๊ยบ โสพภิตนภาแล้ว คุณแม่อยากได้น้ำ

Pitera ที่เป็นเอสเซนต์ขายดีของยี่ห้อ SK II มากๆเลยค่ะ

แต่อยากถามคนที่เคยใช้ว่ามันดีจริงๆหรือเปล่า

มหัศจรรย์หน้าใสภายใน 28 วันจริงหรือไม่ คุ้มแก่การเสียเงินเป็นจำนวน

4300 บาทเพื่อให้ได้หน้าเด้งจริงหรือเปล่า

รบกวนกูรูผู้รู้มาตอบทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล.มีรีวิวจากบล๊อกคุณปูเป้ที่เคยใช้เครื่องสำอางค์มาแล้วกว่าร้อยชนิดบอกว่า

SK-II : Facial Treatment Essence

โฆษณาไว้ว่ามีส่วนผสมของ Pitera เข้มข้นที่สุดถึง 90% ซึ่งเป็นความจริงขอรับ เพราะนอกจาก Pitera แล้วมันประกอบไปด้วย น้ำ ซิลิโคนนิดหน่อย สารช่วยอุ้มน้ำจึ๋งนึง กับสารกันเสีย สำหรับคนที่เชื่อว่า Pitera คือสุดยอดส่วนผสมมหัศจรรย์สำหรับผิว นี่คือผลิตภัณฑ์ที่ไม่เหมือนใครแท้จริงหนึ่งเดียวสำหรับคุณ เพราะปูเป้ไม่อาจหาผลิตภัณฑ์จากแบรนด์อื่นมาเทียบหรือทดแทนได้ (ก็มันไม่มีอะไรเลยจริง ๆ นอกจากน้ำยีสต์บูด)

และด้วยเหตุที่ว่ามัน มีแต่ Pitera เข้มข้น สำหรับคนที่แพ้ก็จะแพ้ระเบิด สำหรับคนที่ถูกกับผิวก็จะดีเลิศไปเลย สำหรับคนที่ไช้ได้ไม่มีอาการแพ้แต่ใช้ไม่บังเกิดผลดีอันใดกับใบหน้าก็อย่า พึ่งทึกทึกว่าตนหน้าหนาเป็นหนังแรดแต่อย่างไรนะขอรับ ปูเป้แนะนำให้ทดลองใช้คู่กับ AHA หรือ BHA ที่มีความเข้มขนเหมาะสมดู เพราะถึงแม้ว่าไอ้เจ้า Pitera นี้สามารถทำให้วงจรผิวสมบูรณ์ใน 28 วันได้จริงอย่างที่โฆษณา ไม่ได้หมายความว่ามันจะช่วยผลัดเซลล์ผิวเสื่อมสภาพที่เกาะหนึบเป็นตุ๊กแกได้ แต่อย่างใด

ปูเป้ให้ไฟเหลืองนะขอรับ ถึงแม้ปูเป้จะใช้ "เจ้าน้ำป้าเจี๊ยบ" ขวดแล้วผิวใสปิ้งปั๊ง แต่นั่นก็เป็นแค่ความรู้สึกในการใช้ส่วนบุคคล ไม่ได้มีค่าเทียบเท่าการวิจัยทดสอบของผู้เชี่ยวชาญจากองค์กรอิสระที่ทำ สามารถนำมาอ้างอิงได้แต่อย่างใด ท่านผู้ใดต้องการทดลองใช้กระผมขอแนะนำให้ลองใช้ขนาด Sample (11 ml. / 30 ml.) ดูก่อนว่าเหมาะกับผิวรึเปล่า หากไม่ไม่มีอาการแพ้ก็ค่อยซื้อขนาดจริงราคาแพงลิบลิ่วมาใช้

ปล. จริง ๆ แล้วนี่ผลิตภัณฑ์เดียวสำหรับผู้ที่ชื่นชอบ Pitera ซื้อมาแล้วคุ้มที่สุด

ใช้ดีนะพี่ก็ใช้อยู่ แต่กลิ่นจะตุๆเล็กๆแต่ไม่ถือว่าเหม็นอ่ะ แต่จากความรู้สึกพี่พี่ว่าปูเป้ชีรีวิวมั่วอ่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
Chris พิมพ์ว่า:
ใช้ดีนะพี่ก็ใช้อยู่ แต่กลิ่นจะตุๆเล็กๆแต่ไม่ถือว่าเหม็นอ่ะ แต่จากความรู้สึกพี่พี่ว่าปูเป้ชีรีวิวมั่วอ่ะ

เหมือนชีเน้นอ่านแต่ส่วนผสมแล้วก็อ้างการวิจัยอย่างเดียวนะคะ

ถ้าพี่คริสยืนยัน หนูก็ค่อนข้างมั่นใจอีกระดับ

เพราะพี่คริสตัวจริงหน้าใสเด้งยิ่งกว่าดารา

แต่คุณแม่หนูนี่อายุ 50 กว่าแล้ว

ท่านจะใช้ได้ผลหรือเปล่า อยากรู้ว่ามีคุณแม่ใครเคยใช้แล้วบ้างอ่ะค่ะ

ผลเป็นไง

เคยใช้นะหน้ามันไม่ขาวนะแต่มันจะใสๆ ดูสว่าง ตอนแรกก็กลัวแพ้นะเลยใช้วันเว้นวันก่อน แต่เห็นว่าถ้าคนแพ้ก็อาจแพ้กระจุย ยังไงก็ลองทาตรงผิวแถวๆ ช่วงกรามของหน้าค่ะ Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
Sad ซื้อขวดทดลองมาใช้ดูก่อน แพ้จะได้หยุด เราก็แพ้ เพราะมันทำมาจากยีสต์ ไม่ถูกกันกับคนแพ้ยีสต์

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
หอหลวมใช้อยู่นะคะ ส่วนตัวก็โอเคดี ไม่แพ้ค่ะ ชอบด้วย เพราะใช้แล้วหน้าไม่มัน อิอิ

ตอบ  
popparazi พิมพ์ว่า:
ถ้าพี่คริสยืนยัน หนูก็ค่อนข้างมั่นใจอีกระดับ

เพราะพี่คริสตัวจริงหน้าใสเด้งยิ่งกว่าดารา

แต่คุณแม่หนูนี่อายุ 50 กว่าแล้ว

ท่านจะใช้ได้ผลหรือเปล่า อยากรู้ว่ามีคุณแม่ใครเคยใช้แล้วบ้างอ่ะค่ะ

ผลเป็นไง

น้องป็อปลองให้คุณแม่ใช้คู่กับตัว Skin Signature ของ SK-II อ่ะ น่าจะเวิร์คนะ

คุณแม่แพ้ง่ายป่าว ถ้าไม่แพ้ง่ายก็น่าจะใช้ได้นะ แต่คนจะแพ้น้อยกว่าพวก Kose เพราะ Kose แอลกอฮอล์จะเยอะกว่า แต่คนจะแพ้ SK-II ส่วนใหญ่มักจะแพ้เพราะยีสต์

ตอบ  
ขอบคุณทุกๆคนที่แนะนำค่ะ บอร์ดเรานี่รู้ครบทุกสารพันจริงๆ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com