˹���á Forward Magazine

ตอบ

อยากได้ครีมบำรุงผิว แบบไร้กลิ่นอ่ะครับ....
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ อยากได้ครีมบำรุงผิว แบบไร้กลิ่นอ่ะครับ.... 
ใครพอจะแนะนำได้บ้าง เอาแบบที่ทาตามแขนตามขา แบบไม่มีกลิ่น เพราะไม่ชอบ ผมว่ากลิ่นมันแรง บางทีฉีดน้ำหอมตอนไปทำงาน ทาครีมบำรุงผิวไปด้วย กลิ่นตีกันเละเลย ขอแบบมี SPF ด้วยนะครับ ทำงานตามงานในโรงงาน แต่ละโรงมันห่างกันพอสมควร โดนแดดเต็ม ๆ ยิ่งไปจิกงานในแผนกที่มีเตาหลอม ความร้อนปรอทแทบแตก

ขอบคุณมากครับ

/ ลงไปดื่มน้ำ

สกินฟูดดิ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
รู้แต่พวกครีมทาตัวไม่ผสมกันแดดอ่ะค่ะ แต่เป็นแบบฟาร์แกรนท์ฟรี ค่ะ ก็จะไม่มีกลิ่นมาตี แนะนำของคีลธ์นะคะ ราคาก็1000-2000มั้งคะ ไม่แน่ใจ แล้วก็แนะนำให้ทากันแดดทับอีกทีค่ะ บีโอเร ก็ได้คะ ถูกดี

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  

ถ้าอยากได้แบบไม่มีกลิ่นหรือกลิ่น อ่อนๆ ที่ทาแล้วจะไม่ไปกระทบ กลิ่นอื่นๆอย่างพวกกลิ่นน้ำหอม แนะนำ Smooth E Skin โลชั่นนะครับ แต่มันจะไม่ปกป้องผิวจากแดดนี่สิ

ไม่งั้นก็พวก ครีมทำเองของพวกแพทย์จุฬา ที่เค้าทำขายเอง เคยเห็นมีคนซื้อมาใช้ครับ ไม่มีกลิ่นนะ ปกป้องจากแสงแดดด้วยแต่ก็คงขี้เกียจไปหาซื้ออ่ะเนอะ

โลชั่นส่วนใหญ่มันก็มีส่วนผสมของน้ำหอมแทบทั้งนั้นเลย เนอะ

ส่วนตัวแล้วไม่ทาโลชั่นนะ พี่เจลองไม่ทาซิครับ บางทีมันก็ไม่ต่างกับทาเลยนะ wow

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 1
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com