˹���á Forward Magazine

ตอบ

Pussy :: GIRLS'GENERATION - THE BOYS (Repackage) B
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ Pussy :: GIRLS'GENERATION - THE BOYS (Repackage) B 
GIRLS'GENERATION - THE BOYS (Repackage)

รีวิวแหลกค่ะ รีแพคเกจของ 9สาวที่ยุ่น ประกอบด้วยแทรคใหม่ 5 แทร็คเพลงใหม่ 1 ฟีท 1 นีมิ๊ก 2 เปลี่ยนภาษา 1 สืบเนื่องจากอัลบัมยุ่นที่แล้วนะคะที่พวกนางใช้ออโต้จูนกันจัดจ้านมากแถมแต่ละเพลงยังบีทหนักแล้วก็ปราศจากบัลลาร์ดจ๋าอลับัมนี้เลยใจดีใส่บัลลาร์มาให้แต่เสียงดนตรียังจัดหนักลดออโต้จูนเหมือนเดิมดีขึ้นตรงที่ทำเพลงให้เข้ากับจังหวะอัพซาวน์ให้ดูไฮโซยิ่งขึ้นนะคะ

ภาพรวม เสียงหนักเหมือนเดิมค่ะไม่เปิดโอกาศให้ล้างหูเลย แต่เพลงดีขึ้นมากสำหรับภาคดนตรีและการร้องค่ะ รีมิ๊กก็เก๋เพราะซาวน์แปลกดีแตกต่างกับแม๊กซี่ซิงเกิ้ลลิบลับเลย เสียอย่างเดียวคือแต่งส่วนเสียงร้องมากไปแล้วตัวเพลงยาวมาก เฉลี่ยแทรคละ 5 นาทีเลยทีเดียวซาวน์เยอะเกินจำเป็นนะคะ ต้องปรับปรุงโชว์เสียงให้มากกว่านี้และตัดดนตรีส่วนเกินทิ้งไปขอรีวิวแต่เพลงที่เพิ่มมาใหม่นะคะ

จุดเด่น มีการพัฒนาเรื่องซาวน์มากขึ้นค่ะออโต้จูนเมโลดี้ลงตัวเก๋ขึ้นมาก
จุดด้อย เพลงยาวซาวน์รกไปค่ะ ฟังแล้วจะเบื่อเอาง่ายๆน่าจะลดส่วนเกิดมิ๊กส่วนเก๋เพิ่ในระยะ4นาทีนะคะ

01 The Boys (Japanese version) (2/5)
เหี้ยเสียเหลือเกินนะยะ sm เพลงใหม่แค่นี้ก็ไม่ยอมแต่ง บริงเอะบอยส์เอาท์จนหูชาเลยทีเดียว
ตัวซาวน์ให้เท่าเดิมนะคะแต่หักเรื่องสำเนียงหลังจากโดนตาพิธีกรหน้าเขมรจากรายหาน เหๆๆ มิวสิกแหหีกลางรายการเรื่องร้องไม่ชัดมา (ซึ่งก็จริง) แล้วก็เสียงร้องบางส่วนยังใช้ของเดิมอยู่เลยฟังแล้วรู้ว่าแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดอย่างนังฮโยตรง "เฮย์บอย แดนๆ" แต่งเสียงสะแจ๋นดัดจริตเชียวนะคะแรดมาได้ตรง "ยู้โนวเดอะเกิร์ลส์" เท่านั้นแหละค่ะ ของเก่าชัดๆ ไม่ใส่ใจในการมิ๊กเลยนะคะ ชุ่ยมาก

02 THE GREAT ESCAPE (Brian Lee remix) (3/5)

รีมิ๊กยัดออโต้จูนบีทหนึบๆเข้ากับเนื้อเพลงมีการลดเสียงตรงท่อนฮุคและแต่งให้ซาวน์ดูเก่าๆตรงคอรัสแล้วก็มีเมโลดี้เก๋ แควกๆขวากๆ ด้วย เก๋ไก๋น่าแดนซืในผับมากๆแต่ท่อนเก๋ตรงไบรท์ฮุกสุดท้ายหายไปหมดเลยนะคะ

03 BAD GIRL (feat. DEV) (3/5)

เออ เริ่ดอยู่ค่ะ รีมิ๊กเก๋อีกแล้วบีทซ่าๆแหวกแนวแหกตลาดชาวบ้านเมืองยุ่น แล้วก็แต่งเสียงออโต้จูนเบาตรง โอะ โอะ โอ แต่ท่อนฮุกเสร่อดับเสียงดนตรีจนไม่เหลือให้แดนซืเลยนะคะ ดนตรีทำมาได้เก๋มากค่ะได้ข่าว่าก๊อปมาหลายต่ออยู่ (วีเฟาเลิฟซึ่งก๊อปมากจากวีอาฮุวีอาร์อีกที) ตอนเดฟร้องก็เก๋ค่ะไม่ต้องใช้เสียงอะไรมากแค่มาพูดเก๋ๆใส่ดนตรี ภาคดนตรีเพลงนี้ให้อารมร์ชาวเข้าที่เอามาออโต้จูนหน่อยนะคะคล้ายเสียงเป่าแตร์สังเคราะห์แบบใน what's my name และก็ตรงท่อนกลองที่ให้อารมณ์ฟอเรสเกิรล์แบบ On the floor ของเจโลผสมผสานกันได้ออกมาดีค่ะแต่ตัวเพลงมั่วเลอะเลือนกันไปหน่อยท่อนเยอะเกินเพลงยาวเกิน

04 Time Machine (4/5)
ดิฉันรู้สึกดีใจค่ะ ที่อย่างน้อยก็ยังมีเพลงที่พอเป็นเพลงให้ฟังได้บ้าง สำเนียงค่อยรู้เรื่องบ้างใช้การประสานเสียง คู่ สาม คอรัสได้ดีมาก ความหมายก็เศร้าซึ้ง แต่เมโลดี้ก๊อปจ๋าเลยนะคะ ของ 2am เพลง like crazy แน่ๆ ท่อนฮุคนี่แดงโล่มาเลยค่ะ คำร้องดูหยอดๆเอื้อนๆแปลกๆชอบกลค่ะเหมือนเนื้อเพลงมันมากและน้อยไปในบางช่วงตัวดนตรีขอหักนะคะหนักเกินไปและก็ลดแปลกๆในบางเวลา อย่างตรง ไอนี้ดอะไทม์แมชชีน (เอื้อนพยางค์ได้แปลกมากๆค่ะ)ให้อารมณ์เพลงฝรั่งที่ไม่เพราะแล้วพยายามเอื้อนโชว์พลังให้มันเพราะขึ้นมาให้ได้ พลังเสียงน้อยไป่ะ ถ้าเพลงนี้ให้คนดำร้องคงเพราะกว่ามากๆ

15 MR.TAXI (Steve Aoki remix) (3/5)
ดนตรียาวเว่อๆค่ะ ยาวมากแต่โมโลดี้เพราะ ฟังแล้วชอบมาก เฉพาะเมโลดี้นะคะ เพลงนี้ยาวมากแถมแต่งเสียงเว่อเอาท่อนนู้นมาแปะเอาท่อนนี้มาต่อแถมบางท่อนหายไปไหนไม่รู้ ฟังไปเรื่อยๆพอได้แต่เบื่ออย่างแรงน่าเอาไปเปิดเดินแฟชั่นนะคะ

สรุปนะคะ อัลบัมนี้ดีขึ้นมากสำหรับการรีมิ๊กและอะไรหลายๆอย่างซาวนืดูอินเตอร์ขึ้นแต่ออโต้จูนรกยัง Born this way ที่เนื้อเพลงเยอะมากเยอะเว่อเยอะจนงง ฟังแล้วอย่างแรกที่คิดคือ น่าเอาไปเปิดเดินแบบเดินแฟชั่นอย่างแรงค่ะ รวมกับแทรคเก๋ๆอันอื่นในอลับัมแล้วถือว่าเป็นรีแพคกจี่ไม่น่าเกลียดค่ะ โหลดได้ ซื้อเก็บไว้ก็โอ / pussy

ค่ะ//สั่งอิมพอร์ตแผ่น

ไม่ปลื้มค่ะ

น้องยูค ผู้หน้ารัก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ปลื้มมากค่ะ วงนี้*

#WorkBitch

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
princess พิมพ์ว่า:
ปลื้มมากค่ะ วงนี้*

ไม่ซื้อค่ะ

คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com