˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
เคยเจอเพื่อนเหี้ยๆแบบนี้มั้ยคะ ...
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ เคยเจอเพื่อนเหี้ยๆแบบนี้มั้ยคะ ... 
คือเราเป็นเกย์สาวนะบอกก่อนเราได้เจอพี่คนหนึ่งเพราะการไปหางานพิเศษทำ ตอนแรกเราก็ไม่กล้าไปคุยกับเขาได้แค่มองๆต่อมาก็ได้คุยกันขอเบอร์กัน คุยแรกๆพี่เขาไม่บอกเราตรงๆว่าเขาเป็นเกย์เหมือนกันพี่เขาดูเหมือนผู้ชายปกติ เขาบอกเรามาว่าเขาไม่ชอบผู้หญิง เราก็คิดไปเองว่าเขาคงไม่อยากมีแฟนละมั้ง แต่เราไม่ได้บอกว่าเราเป็นอะไรยังไง พอมาวันหนึ่งเราคุยกับพี่เขาพี่เขามาบอกเราว่าที่เคยบอกว่าไม่ได้ชอบผู้หญิงเพราะเขาชอบผู้ชาย เราแบบอึ้งมากแบบว่าตอนแรกคิดว่าพี่เขาไม่ชอบผู้หญิงเพราะไม่อยากมีแฟน ทีนี้เขาก็ทำทีเหมือนมาจีบเรา เราแบบไม่ค่อยมีประสบการณ์แบบนี้เลยไปปรึกษาเพื่อนที่เรียนอยู่มหาลัยเดียวกันเพื่อนเราเป็นเกย์สาวเหมือนเรา เพื่อเราบอกให้ระวังพี่เขาไว้มารูปแบบนี้ดูเจ้าชู้ เราก็เชื่อเพื่อน ต่อมาพอพี่เขาโทรมาเราเริ่มไม่รับโทรศัพท์ พี่เขาก็ว่าเราว่าเป็นอะไรเมื่อก่อนไม่เห็นเป็นแบบนี้โทรไปก็รับสายวันนี้เป็นอะไร เราถามไปเลยว่า พี่ชอบผมหรอ พี่เขาก็เงียบไปพักนึงก่อนออกมาบอกว่าปล่าว คิดแค่เพื่อน แต่เขาก็โทรมาบ่อยกว่าเดิมอีก เราเลยรับบ้างไม่รับสายบ้าง เราเลยไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนแนะนำว่าให้บอกเขาไปว่าเราไม่ได้ชอบผู้ชายชอบผู้หญิง เราก็ทำตามทีนี้พี่เขาแย้งมาว่า ใครเป็นอะไรก็รู้แก่ใจนะ พี่ดูออกว่าเราไม่ใช่ผู้ชายแท้ เราก็พูดแบบยันไปว่าเราชอบผู้หญิง แบบกลัวโดนหลอกเลยทำตามเพื่อน แต่พี่เขาก็โทรมาอีก ทีนี้เพื่อนแนะนำให้พูดแบบตัดน้ำใจเขา เราก็ทำ พอมาพักหลังเราไม่รับสายเขาเลย ตามเพื่อนแนนำ พี่เขาโทรมาทุกวันเราไม่รับสาย และมีsmsมาด้วย เราอ่านแต่ไม่ตอบกลับ จนสุดท้ายพี่เขาส่งข้อความมาว่า ถ้าไม่คิดจะชอบใครก็อย่ามาทำเป็นสนใจ อย่ามาทำให้ใครเขาชอบ ผมไม่เคยคิดจะหลอกใครครับแต่ผมก็ไม่ต้องการให้ใครมาหลอกผมเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับบทเรียนที่ให้ แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย เวลาเราเจอพี่เขาเราจะเดินหนีหลบหน้าไม่คุยกับพี่เขา ตอนนี้ผ่านมาได้ 1 ปีแล้ว วันนี้เองเรามาพบความจริงว่าอ้ายเพื่อนตัวดีที่แนะนำให้เราอย่าไปสนใจพี่เขาได้ไปเป็นแฟนกับพี่เขา มันเข้าไปคุยกับพี่เขาเริ่มในเฟสบุ๊กหลังเราเลิกคุยและพยายามหลบหน้าพี่เขาได้ประมาณ 2 เดือน เรา อึ้งเราชอบพี่เขานะแต่เพราะกลัวเจอคนไม่ดีทำให้เราเชื่อเพื่อนมากกว่าตัวเอง ตอนนี้เราพยายามไปคุยกับพี่เขา พี่เขาบอกผมมีแฟนแล้วครับคุณอย่ามาทำลายผมกับแฟนผมเลย เราเสียใจมากที่เสียคนดีๆไปเพราะ ความโง่ ความกลัว ความไม่กล้าของตัวเอง เราแค้นเพื่อนมากที่มาแนะนำให้เราเลิกสนใจพี่เขา แต่สุดท้าย มารคาบไปแดกซะเอง ขอบคุณที่มาฟังคนโง่ๆขี้คลาดอย่างผมพร่ำเพ้อถึงความโง่ของตัวเองผมมันโง่ตาบอด

เครดิต : dek-d

ฟังแล้วรู้สึกโมโหแทนมันเลยนะคะ เผอิญเราเป็นผู้หญิงอะค่ะ แต่เหตุการณ์แบบนี้ก็เกิดได้กับคนทุกเพศทุกวัย ถ้าเราเจอแบบนี้นี่คงตัดหางปล่อยวัดอิเพื่อนคนนี้ไปเลยอะค่ะ แล้วจะป่าวประกาศไปให้ทั่วมหาลัยเลยว่ามันสันดานกะหรี่ชั่วช้าแรดร่านแค่ไหน เอาให้คนทั้งมหาลัยรังเกียจมันเยี่ยงปรสิต สิ่งเหม็นเน่า เอาให้มันอับอายไม่กล้าสู้หน้าคนทั้งมหาลัยเลยค่ะ Happy Happy

//ทำหน้าสวยร้ายแบบอิฮยอนอา เก๋ๆ Laughing

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
เอาเข้าจริงนะ มันก็ไม่ผิดเรื่องของหัวใจอ้ะ เราเองไม่ใช่เหรอที่ปฎิเสธหัวใจตัวเอง คนเราพอเกิดแบบนี้ ก็ต้องโทษคนอื่นไว้ก่อน ทำไมไม่โทษตัวเองที่ไม่กล้่าพอ ส่วนเพื่อน มันก็สิดของมัน อยู่ที่จิตสำนึกของมันว่ามีความหน้าด้านมากน้อยแค่ไหน เพราะ คนนั้นไม่ได้ไปยุ่งแล้วตั้ง 2 เดือน ถ้าจะผิดไห้ผิดที่เรา เพราะเพื่อนแบบนี้ก็ไม่ควรจะถือสาว่าเปนเพื่อนนะ

แก้ไขล่าสุดโดย hoeknew เมื่อ Sun Apr 22, 2012 6:13 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นางเอกมาก ไม่รู้จะด่าความโง่ซื่อของอีตัวเจ้าของเรื่องหรือด่าความเหี้ยของเพื่อนมันดี

เคยเจอค่ะ เเต่เป็นชะนีมาแย้งไป คือต้องพักหอกับชะนี อีดอก เขาซื้อขงขวัญเป็นพวกกุญแจมิสเตอร์บีนให้ฉัน มาก็เอาไปใช้ สุดแท้แม้แต่คนที่ฉันชอบมันก็แย่งไป

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
สมค่ะ โง่เอง

เฮ้ยแก เราโอเค...

ตกลงว่าอีคนโพสมันสาวหรือไม่สาว เรื่องแบบนี้เคยเจอมาละ เฉยๆชิลๆ
ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียว

ตอบ  
แหมเอาไปเขียนเป็นนิยายเลยคะ

สมน้ำหน้า เยอะเอง

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com