˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
Girls’ Generation ‘Taeyeon’ จบข่าวลือเรื่องอัลบั้มภาษาอังกฤษ
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ Girls’ Generation ‘Taeyeon’ จบข่าวลือเรื่องอัลบั้มภาษาอังกฤษ 

เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา มีข่าวลือถูกพูดกันขึ้นอย่างหนาหูว่า subunit ของ Girls’ Generation (เกิร์ล เจนเนอเรชั่น) ที่ชื่อว่า TaeTiSeo (แททิซอ) จะปล่อยมินิอัลบั้ม ‘Twinkle’ ของพวกเธอเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ ข่าวลือนี้ได้ลุกลามอย่างรวดเร็วในอินเทอร์เนตและในบรรดากลุ่มแฟนคลับของพวกเธอ

อย่างไรก็ตาม ดูเหมือนว่า ‘ข่าวลือ’ ก็จะยังคงเป็นเพียง ‘ข่าวลือ’ เท่านั้น จากการที่ตัวของ Taeyeon (แทยอน) เองได้ออกมา ‘จบ’ ข่าวลือนี้ หลังจากที่เธอได้เห็นคอมเม้นท์จำนวนมากใน Instagram ของเธอที่โพสพูดคุยกันเกี่ยวกับการสนับสนุนอัลบั้มภาษาอังกฤษของ TaeTiSeo นี้ เธอรีบมาตอบอย่างรวดเร็วหลังจากที่ได้เห็นคอมเม้นท์ว่า “พวกคุณพูดเรื่องอะไรกันนี่ ทุกๆคน ㅜ แม้แต่ตัวฉันเองยังไม่รู้เรื่องนี้เลย”

เธอบอกเพิ่มเติมว่า “ทุกๆคน คุณไม่ได้ยินเรื่องเกี่ยวกับอัลบั้มของพวกเรามาซักพักแล้ว ^^ ฉันคิดว่านั้นเป็นสาเหตุว่าทำไมข่าวลือถึงออกมาแบบนี้… ขอโทษนะ เราจะกลับมาเร็วๆนี้พร้อมกับอัลบั้มดีๆ ^^” และคอมเม้นท์สุดท้ายที่เธอโพสคือ “อัลบั้มภาษาอังกฤษของ ‘TaeTiSeo’… แม้แต่ฉันเมื่อได้ยินเกี่ยวกับมัน ฉันยังรู้สึกตื่นเต้นเอาเรื่องเลย ฮ่าฮ่า ทุกๆคน!! พวกเรากำลังทำงานกันอย่างหนักกับอัลบั้มของพวกเราในวันนี้อยู่ด้วย! ฉันอยากจะบอกรายละเอียดกับพวกคุณให้มากกว่านี้ แต่ฉันคงจะถูกดุเอาแน่ๆ คิคิคิ รออีกนิดนะ อีกแค่เพียงนิดเดียว Sone ขอโทษนะที่ฉันทำให้คุณรอ ㅜ และขอบคุณนะ ㅜ”

ถึงแม้เราจะอดฟังอัลบั้มภาษาอังกฤษของสาวๆ TaeTiSeo ไป แต่ดูเหมือนว่าอัลบั้มใหม่ของสาวๆ Girls’ Generation จะใกล้ออกมาเร็วๆนี้แล้ว … ตื่นเต้นๆ!!

http://kpop-th.com/

คนโพสต์อัลบั้มภาษาอิ้งลิชชุของอิแททิซอคือแฟนไซต์ใหญ่สุดของโซวอนคร๊ะ ไม่รู้มันไปเอาข่าวมาจากไหน สุดท้ายอิแทยอนก็จัดการแหกหีคนโพสต์กลับ กริ้ดดๆ

แต่ชั้นรออัลบั้มใหม่พวกเธออยู่โน้ะะะ ไม่เอา10ปกแล้วนะคะอีดอก เก็บไม่ไหวจริงๆ

ยังไม่เข็ดกับภาษาอังกฤษให้เพลงthe boyอีกหรอคะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
รอต่อไปจ้า หวังว่าปลายปีนี้จะคัมแบ็คอีกสักครั้งเนอะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
คงไม่คัมแบ๊กภายในปีนี้แน่ๆ ดงบัง กับ อปป้า เอสเจ ยังไม่มารุย ตามคิวสิ

โบอา ด้วยสินะ

ทิวทิวา พิมพ์ว่า:
คงไม่คัมแบ๊กภายในปีนี้แน่ๆ ดงบัง กับ อปป้า เอสเจ ยังไม่มารุย ตามคิวสิ

อีทิฟสัมภาษณ์ในนิตยสาร ว่าคัมแบ็คปีนี้ค่ะ ส่วนแททิซอปีหน้า
ส่วนที่มา ข่าวอัลบั้มอิงค์ของแททิซอ มาจากมีคนได้ยิน Twinkle ภาษาอังกฤษที่งาน Kcon ค่ะ
อีกอันคือมาจากมีบริษัทนึงรับสมัครผู้หญิง ไปถ่ายเอ็มวีกับอีแททิซอค่ะ
ซึ่งคุณ Oniontaker ก็ทวิตเตือนแล้วค่ะว่าอย่าไปเชื่อ
เงิบกันเป็นแถบๆค่ะเพราะแม้แต่ Soshifield ก็ลงข่าว

Twinkle ENG เว่อ หมายถึง Lady mamalade ป้ะ ฮิฮิ

Ckii พิมพ์ว่า:

อีทิฟสัมภาษณ์ในนิตยสาร ว่าคัมแบ็คปีนี้ค่ะ ส่วนแททิซอปีหน้า
ส่วนที่มา ข่าวอัลบั้มอิงค์ของแททิซอ มาจากมีคนได้ยิน Twinkle ภาษาอังกฤษที่งาน Kcon ค่ะ
อีกอันคือมาจากมีบริษัทนึงรับสมัครผู้หญิง ไปถ่ายเอ็มวีกับอีแททิซอค่ะ
ซึ่งคุณ Oniontaker ก็ทวิตเตือนแล้วค่ะว่าอย่าไปเชื่อ
เงิบกันเป็นแถบๆค่ะเพราะแม้แต่ Soshifield ก็ลงข่าว

ตายแล้วคัมแบ๊คจริงอ่ะ ออกจะคิดถึงนะ แต่คัมแบ๊คหัวปีท้ายปีก็กะไรกะไรอยู่

ว่าแต่พูดถึง twinkle คือพี่โหลด มาจาก 4แชร์ แล้วมันเป็นเวอร์ชั่นเหมือนเล่นสด แบบ งานดนตรีในสวนอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าพอจะมีไฟล์เป็น live หรือ วิดิโอมั้ย?

Ckii พิมพ์ว่า:

ตายแล้วคัมแบ๊คจริงอ่ะ ออกจะคิดถึงนะ แต่คัมแบ๊คหัวปีท้ายปีก็กะไรกะไรอยู่

ว่าแต่พูดถึง twinkle คือพี่โหลด มาจาก 4แชร์ แล้วมันเป็นเวอร์ชั่นเหมือนเล่นสด แบบ งานดนตรีในสวนอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าพอจะมีไฟล์เป็น live หรือ วิดิโอมั้ย?

อันนี้ป่ะค่ะ นึกออกอันเดียวอ่ะ 55

เอาจริงๆคิดว่าถ้าปีนี้ไม่เลื่อนแล้วคัมแบ็กอีกรอบ
ปีหน้าคงปล่อยแค่แททิซออย่างเดียว

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com