˹���á Forward Magazine

ตอบ

กระทู้บ่นน้อยใจ SM
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ กระทู้บ่นน้อยใจ SM 
SM กำลังจะประกาศ Official Fanclub ให้กับวง EXO

นึกไปแล้วก็สงสารวง f(x) นะคะ ตามมาตั้งแต่ Nu ABO แต่ละคนก็มีความสามารถพร้อมดันทั้งนั้น ช่วง electric shock ก็พีคมาก กระแสตอบรับก็มีแนวโน้มว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ พออัลบั้มนี้ จะคัมแบ็คก้ไม่แจ้งล่วงหน้า โผล่มาเป็น ทีเซอร์ แล้วก็โพรโมทได้สัปดาห์เดียว ก็ปล่อย รีแพคเกจ EXO มาต้านเอง อัลบั้มก็ทำออกมาไม่พอขาย ขาดสต๊อก

ถึงความจริงแฟนติ่ง f(x) ในเกาหลีจริงๆจะมีไม่มาก แต่คิดว่ามันก็พอมีจะให้รวมตัว มีชื่อแฟนคลับ มีคอนฯเดี่ยวของตัวเองได้นะคะ(วงอิคิ้มหมื่นที่นั่งก็ยังทำเลย กระซิกๆ) ขืนเป็นแบบนี้ต่อไป สภาพวงคงไม่ต่างอะไรจาก CSJH The Grace ล่ะมั้ง

เฮ้อ

อื้มแปลมากเห็น f(x) บายสเตจแล้วจะไวไปไหน ? น่าสงสารนางนะตอนนี้ชื่อแฟนคลับพวกนางมีกันหรือยัง ? นางนางก็คงเบื่อเหมือนกันเหละ

ชื่อแฟนคลับพวกนางยังไม่ออกเลย คือนานแล้วนะเนี่ย - -

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
4 ปีแล้วค่ะ แล้วก็ไม่มีท่าทีว่าจะมี จะให้เป็นวงอินดี้ย์ของค่ายหรืออะไร

ดูแล้วก็น่าสงสารหน่ะค่ะ ดูเป็นลูกชังของค่าย

http://pantip.com/topic/30855506
อันนี้เป็นจดหมายของแฟนคลับ f(x) ถึงข้อเรียกร้องบางอย่างต่อ SM Entertainment ครับ
/ไม่รู้พี่ทิวอ่านรึยัง
อ่านแล้วแบบ ... สงสารพวกนางมากๆ เฮ้ออออ - -

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
อ่านแล้วค่ะ แต่คิดว่าคงไม่มีผลอะไรนอกเสียจาก จะรวมตัวกันไปปิดตึกแบบตอน SJ 555

ก็รอดูหลังจากประกาศ EXO ว่าแฟนในเกาหลีจะเคลื่อนไหวมั้ย ถ้าไม่ก็ทำใจไว้แล้วค่ะ ก็จะถือเป็น วงอินดี้ย์ของค่ายไป

ให้อีพวกโซวอนช่วยได้มะ วงน้องอิเจสนิเห็นว่ารักนักหนา ฉันละเห็นใจวงนี้ มันน่าไปได้มากกว่านี้ ระยะเวลาขนาดนี้ถ้าค่ายมันปั่น มันดันจริงจังฉันว่าจะหลอกแดกติ่งได้เยอะไม่แพ้วงอิ 9 สาวหรอก
แต่อิSM ดันEXOแบบออกนอกหน้ามาก น่ารำคาญเบาๆ ตอนดันอิ 9สาวฉันว่ายังไม่ขนาดนี้นะ

ตอบ  
เอาจริงๆนะ ชั้นว่าหลายคนมโนไปเองป่ะ ว่า f(x) มันดัง ชั้นเห็นที่พวกนางขายได้เพราะกระแส ไม่ได้มาจากฐานจริงๆ

คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com