˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
SPICA กลั้นน้ำตาไม่อยู่! หลังได้รู้ว่าพวกเธอติดโผท้าชิง
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ SPICA กลั้นน้ำตาไม่อยู่! หลังได้รู้ว่าพวกเธอติดโผท้าชิง 
SPICA กลั้นน้ำตาไม่อยู่! หลังได้รู้ว่าพวกเธอติดโผท้าชิงอันดับ 1 ในรายการ ‘Inkigayo’

ตามคำกล่าวของคนวงในวงการ K-Pop สาวๆวง SPICA (สปีก้า) อาจจะสามารถคว้าอันดับที่ 1 เป็นครั้งแรกในรายการ ‘Inkigayo’ ของสุดสัปดาห์นี้ก็เป็นได้ และทางต้นสังกัดได้เปิดเผยออกมาให้ฟังว่าพวกเธอถึงกับมี ‘น้ำตา’ หลังได้ยินข่าวนี้ด้วยตัวของพวกเธอเอง!

ตามคำกล่าวของคนวงในวงการ K-Pop เพลง ‘You Don’t Love Me’ ของวง SPICA ได้ถูกประกาศออกมาว่าเป็น 1 ในเพลงที่จะได้เข้าท้าชิงอันดับที่ 1 ในรายการ ‘Inkigayo’ ที่กำลังจะออกอากาศในวันพรุ่งนี้ มีการพูดออกมาว่าพวกเธอจะได้ไปท้าชิงกับอีก 2 ผู้ท้าชิงคือวง Girl’s Day (เกิร์ลเดย์) และ AOA (เอโอเอ) ซึ่งครั้งนี้นับเป็นครั้งแรกที่วง SPICA ได้มีชื่อติดโผเป็นผู้ท้าชิงอันดับที่ 1 ในรอบ 2 ปี นับตั้งแต่ที่พวกเธอเดบิวท์ออกมา แน่นอนว่าเรื่องนี้มีความหมายอย่างมากกับสาวๆวง SPICA!

ทางตัวแทนต้นสังกัดของพวกเธอ B2M Entertainment ได้บอกกับสื่อ Star News ว่า “สมาชิกวง SPICA นั้นมีน้ำตาหลังได้ยินข่าวว่าพวกเธอติดโผท้าชิงอันดับที่ 1 ในรายการ ‘Inkigayo’ … มันเหมือนกับว่าท้ายที่สุดแล้วพวกเธอก็ได้เห็นผลของการทำงานอย่างหนักในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา … ไม่ว่าพวกเธอจะชนะอันดับที่ 1 ใน Inkigayo’ หรือไม่ พวกเธออยากที่จะขอบคุณแฟนๆที่ช่วยเหลือให้พวกเธอได้ขึ้นมาเป็นผู้ท้าชิงอันดับที่ 1″

ดูเหมือนว่าผลของการทำงานหนักจะเริ่มปรากฏผลให้พวกเธอได้เห็นแล้ว อีกทั้งความสามารถอันน่าทึ่งของพวกเธอยังเริ่มเป็นที่ ‘จดจำ’ และรู้จักกันในวงกว้างมากขึ้นด้วย! ต้องรอติดตามชมรายการ ‘Inkigayo’ ในวันพรุ่งนี้ดูว่าระหว่าง SPICA, Girl’s Day หรือ AOA ที่จะคว้าอันดับที่ 1 ในสัปดาห์นี้ไปครอง!

เผื่อว่าใครยังไม่ได้ลองชมและฟัง MV เพลง ‘You Don’t Love Me’ ของสาวๆ SPICA คุณสามารถกดเข้าไปชมได้จากใน Link ด้านล่างนี้เลย!

SPICA – ‘You Don’t Love Me’ : http://kpop-th.com/140127-spica-dont-love/

source : allkpop

ที่มา: http://kpop-th.com/spica-moved-to-tears-upon-hearing-that-theyre-one-of-the-candidates-for-the-1-spot-on-inkigayo-this-week/

สปิก้าหลบไปค่ะดีออก เกิร์ลเดย์ด้วยค่ะ หลบไปไกลๆเลยค่ะ
หลบให้เอโอเอชนะเถอะค่ะ โฮ๊ะๆ /เต้นจัลบึนชิมา

เอโอเอชนะแล้วข่า เกร้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
เกร้ดดดดดดดดดดด สวดยอดเลยจ้าลูกแม่ >________________< กรี้ดดด

เชียร์ อี 7 สาวค่ะ ชอบตั้งแต่ Confused หน้าอีพวกนี้ เวลา เพลงแบ๋วๆๆมันเหมือนตอแหล ต้องแรดๆๆค่ะ

น้องยูค ผู้หน้ารัก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
selentia พิมพ์ว่า:
เอโอเอชนะแล้วข่า เกร้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
เกร้ดดดดดดดดดดด สวดยอดเลยจ้าลูกแม่ >________________< กรี้ดดด
กรี๊ดดดดดด คิ้มก็ไปเป็นติ่งช่วยทวิตมาเหมือนกันค่ะ ดีใจกับพวกนางด้วย like

ตอบ  
Monica พิมพ์ว่า:
เชียร์ อี 7 สาวค่ะ ชอบตั้งแต่ Confused หน้าอีพวกนี้ เวลา เพลงแบ๋วๆๆมันเหมือนตอแหล ต้องแรดๆๆค่ะ

Hyolyn พิมพ์ว่า:
กรี๊ดดดดดด คิ้มก็ไปเป็นติ่งช่วยทวิตมาเหมือนกันค่ะ ดีใจกับพวกนางด้วย like

ขอบคุณที่สนับสนุนหนูๆนางฟ้าค่ะพี่ๆ Very Happy Very Happy Very Happy

Monica พิมพ์ว่า:

Hyolyn พิมพ์ว่า:

ขอบคุณที่สนับสนุนหนูๆนางฟ้าค่ะพี่ๆ Very Happy Very Happy Very Happy

]ลุคหน้าไม่ขอเอา แบ๋วแล้วนะค่ะ ถ้า AOA Black ก็ขอแบบ Rock อารมณ์หนักๆๆ

น้องยูค ผู้หน้ารัก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ชอบชะนีนางฟ้าคะ ชอบอินั้นเวลาแรป /อยากให้สปิก้าชนะบ้างเนาะ จะสามสิบกันหมดแล้ว

ตอบ  
เลี่ยนชอบพวกนางตั้งแต่เพลง elvis แล้วครับ
หลังๆมาก็ชอบมากขึ้นเรื่อยๆ
like like

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com