˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
เคยมีปัญหาอะไรในชีวิตแล้วมีความคิดอยากฆ่าตัวตายมั้ยคะ
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ เคยมีปัญหาอะไรในชีวิตแล้วมีความคิดอยากฆ่าตัวตายมั้ยคะ 
อยากให้แชร์เรื่องราวมาค่ะ แล้วพวกเทอร์ก้าวผ่านจุดนั้นมาได้อย่างไรกัน

อยากฟังจริงเหรอ ชีวิตผมรันทดมากนะ นี่โตมาได้ไงโดยไม่ใจแตกก็ไม่รู้

เอาจริง ๆ เลยนะ เคยโดนข่มขืนตอน ป.5 คร้ะแล้วตอนนั้นเครียดมากเพราะพี่เค้าเสือกแตกในอ้า(คือต้องบอกไว้ก่อนว่าประจำเดือนเรามาตั้งแต่ ป.3 อะคร้ะ อีกอย่างคือมันส่งผลให้นมเราใหญ่กว่าเพื่อนคนอื่น ๆ ด้วย นี่โดนล้อประจำว่าอีนมใหญ่ คือเฟลอะ) แต่พอเวลาผ่านไปก้อไม่ได้ท้องคร้ะ คือตอนนั้นก้อคิดฆ่าตัวตายเหมือนกันนะ แต่นั่งคิดไปคิดมาก้อเกิดฮึดสู้คร้ะ หีเราเกิดมาเพื่อเป็นของผู้ชายทุกคน วินาทีนั้นเราจึงลุกขึ้นมาก้าวผ่านประสบการณ์ร้าย ๆ นั้นมาได้อย่างสวยงาม

โอ้ยยาวไปป๊ะเนี่ย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
มีหลายครั้งนะ แต่เราก็คิดว่าเราผ่านไปได้ มันก็ผ่านไปได้ ไม่อยากจบชีวิตโดยการฆ่าตัวเอง มันดูไร้ค่า พวกขี้แพ้

Fabulous. พิมพ์ว่า:
เอาจริง ๆ เลยนะ เคยโดนข่มขืนตอน ป.5 คร้ะแล้วตอนนั้นเครียดมากเพราะพี่เค้าเสือกแตกในอ้า(คือต้องบอกไว้ก่อนว่าประจำเดือนเรามาตั้งแต่ ป.3 อะคร้ะ อีกอย่างคือมันส่งผลให้นมเราใหญ่กว่าเพื่อนคนอื่น ๆ ด้วย นี่โดนล้อประจำว่าอีนมใหญ่ คือเฟลอะ) แต่พอเวลาผ่านไปก้อไม่ได้ท้องคร้ะ คือตอนนั้นก้อคิดฆ่าตัวตายเหมือนกันนะ แต่นั่งคิดไปคิดมาก้อเกิดฮึดสู้คร้ะ หีเราเกิดมาเพื่อเป็นของผู้ชายทุกคน วินาทีนั้นเราจึงลุกขึ้นมาก้าวผ่านประสบการณ์ร้าย ๆ นั้นมาได้อย่างสวยงาม

มีสาระมากๆ

xcandiez พิมพ์ว่า:
Fabulous. พิมพ์ว่า:

มีสาระมากๆ

ขอบใจมาก ๆ จ้า นี่พิมพ์พอได้คิดถึงอดีตน้ำตามันก้อหยดแหมะลงบนกลีบหีข้างซ้ายโดยอัตโนมัติ เห้อ แย่จัง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ทุกวันนี้ก็คิดนะ เวลาเหนื่อยๆปลงๆ ว่าจะอยู่ต่อไปทำไมหว่า แต่พอนึกถึงพ่อแม่พี่ก็แบบ...ผมยังไม่ได้ทำอะไรให้พวกเขาเท่าที่เขาเคยให้เลย ก็จบละครับ อดทนต่อไป ไว้ตายค่อยว่ากัน
อีกอย่างเราไม่ได้เป็นคนที่สมควรจะตายแบบคนที่ชอบเกรียนด้วยงับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ไม่ตอแหลค่ะ

ตอนม.ต้นหลังจากเล่นบาสเสร็จ เลี่ยนก็เข้าไปเปลี่ยนชุดในห้องล็อคเกอร์ครับ แล้วเลี่ยนเปลี่ยนชุดช้าเลยออกเป็นคนสุดท้าย
แล้วจู่ๆรุ่นพี่ 3 คนก็เข้ามาครับ บอกให้เลี่ยนแก้ผ้าแล้วนอนนิ่งๆ พวกพี่เขาบอกถ้าไม่ทำตามจะถ่ายคลิปแล้วอัพลงเฟซบุ้กครับ
เลี่ยนก็นอนนิ่งๆ พวกรุ่นพี่ก็ ก็ ก้อ....... ฮือ

เลี่ยนคิดจะฆ่าตัวตายในห้องนั้น แต่ก็ไม่ครับ เลี่ยนจะไม่ฆ่าตัวตายเพราะรุ่นพี่ 3 คนนั้นมารุมเยสหรอก เลี่ยนจะสู้!

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com