˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
ในที่สุด ชั้นก็ได้ดู Gone Girl
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ในที่สุด ชั้นก็ได้ดู Gone Girl 

มาเมาท์ให้ฟังค่ะ เพราะว่าเป็นผู้หญิงตกดอย ตอนมันเขาโรงเสือกไม่ไปดู

มาจนถึงตอนนี้ที่ Gone girl ออกวิดีโอดิจิตัลสักที กะเทยเลยได้มีโอกาศชมภาพยนต์ที่ส่งอีโรซามันไปถึงออสก้าปีนี้

เมาท์มอย ไ่ม่ได้รีวิวนะคร้ะ สมองไม่ถึง

เนื้อหนัง เรียบ ง่าย แต่เก๋ ไม่หน่วง ไม่รวบรัดจนเกินไป รายระเอียด
บางส่วนยังตกหล่นอยู่ หนังจะเริ่ม "ไม่กลมกล่อม" หลังจากผ่านจุดไคล์แม๊กซ์ไปแล้ว แต่ก็ไม่ได้แย่อะไร ขัดใจนิดนึงที่ค่อนข้างยิดเยื้อหรือรวบรัดเกินไปในช่วงจบ

เริ่องนี้พอดูไปกลางๆเรื่องจะอึ้ง กับสิ่งที่มนุษย์คนนึงทำได้ ในชีีวิตประจำวัน ไม่เว่อเกิน แต่ก็ไม่ได้ขนาดที่ว่าเรียลจนกระทั่งเป็นสารคดี มันซับซ้อน แต่ก็เข้าใจได้ เพราะตัวหนังก็ผูกและคลี่ให้คนดูแบบไม่ต้องคาใจตอนจบหนัง อย่างไรก็ตามก็คงเหลือเป็นเด็นให้คนเอาไปคิดต่ออีกที

อีรสมุนไพร(โรซามัน ไพค์) การแสดงของนาง มาน้อย สมจริง ปล่อยของไม่มาก แต่มาทีแล้วตู้มมม ( คล้ายๆกัอีเคทใน The reader ที่คนมักจะบอกว่า ใน Revolutionary Road ชีเล่นดีกว่า แต่ชั้นกลับชอบอีเคทในบท ฮานา มากกว่า เอพริล ซะอีก สิ่งที่ท้าทายสำหรับนักแสดง คือการเล่นบทที่ไม่มีการ ร้องไห้ กรี้ดร้อง โกรธโวยวาย นะค้ะ )

หนังทั้งเรื่อง ชีเอาอยู่ข่ะ เริศมากๆ โดยเฉพาะช่วงต้นเรื่อง

ต่อจากนี้จะเป็นสปอยแล้วนะคร้ะ คลุมดำโลด

บทของอีเอมี่ในช่วงแรกแต่งงานและเริ่มมีปัญหากับผัว

ชั้นชอบมากกว่าตอนที่นางเล่นบทร้องไห้ บทเจ้าเล่ห์ หรือบทโกรธเสียอีก

มันเป็นการแสดงสีหน้านิ่งๆ ของผู้หญิง"ฉลาด" และพยามเต็มที่เพื่อที่จะไม่ทำกริยาแบบที่ตัวเองเกลียด มันเป็นหน้านิ่งๆ ข้างในไม่พอใจ และก็ปั้นหน้า เลือกอีโรซามันมาแสดงนี่เหมาะมากๆค่ะ

เริ่องนี้พอดูไปกลางๆเรื่องจะอึ้ง กับสิ่งที่มนุษย์คนนึงทำได้ ในเวลาสั้นๆ การเตรียมการ ความเกลียดแค้นในใจ

ในเรื่องอีเอมี่โรคจิตมากๆค่ะ เก๋สุดๆโดยที่หนังทำออกมาแตกต่างกับหนังสยองขวัญไล่ฆ่าไล่ปี้กันสิ้นเชิง

ชั้นก็ไม่รู้จะเขียนอะไรมาก บอกแร้นว่าแค่มาคุยให้ฟัง เอาเป็นว่าเป็นหนังที่ชอบที่สุด(ที่เคยดู)ในปี 2014 เรยข่ะ ถ้าเต็มสิบ เดี๊ยนให้แปด เริศ ต้องดูให้ได้นะคะ

ปีนี้อีจูลี่แอนมีหนาวแล้วค่ะ บทอีAmy ส่งมากๆ ยังไรก็ตามรอลุ้นกันอีกทีนะค้ะ
( ยังไม่ได้ดู Wild , Still Alice เรย )

อีดเรื่องก็คือ Deux jours ,une nuit ของนัง Marion Cotillard หรือ 2 Days 1 Night นั่นเองข่ะ

เป็นหนังง่ายๆ เกี่ยวกับภาวะเศรฐกิจซบเซาของครอบครัวนึงทีชะนีกำลังจะตกงงาน

เนื้อเรื่องไม่มีอะไรตื่นเต้นน่าสนใจ ถ่ายทำออกมากระชับมาก ( หนัง ชม. ครึ่งเอง ) แต่ว่า เรียล ประหนึ่งกับเป็น สารคดี แต่ไม่ได้หมายความว่าดูแล้วเบื่อนะ

อีย้ง เล่นได้ดี ไม่มาก ไม่น้อย ลืมคราบเจ้าหญิง ชะนีราคาแพงในตัวนางไปหมดเรย

ชอบซีนการแสดงสีหน้าที่แบบ กังวล กลัว เหนื่อย จนกระทั่งไม่มีกระจิตกระใจจะทำอะไร

( เข้าใจอารมณ์ของกะเทยที่กำลังจะเข้าคุก แล้วเครียดจนไม่มีอารมณ์จะแต่งหน้ามั๊ยคะ )

ชั้นว่าอีย้งก็เล่นดีแหละ แต่จะดีกว่า Amy Adam หรือ Jen Aniston มั๊ย ต้องรอเดี๊ยนไปดูครบก่อนน้ะ อีดอกไหนๆก็เข้าชิงล้ะ

ปล. ดูหนังอีริสเมื่อไหร่ จะมาเมาท์ข่ะ
Surprised Shocked Laughing Confused

ส่งลิ้งค์มาให้น้องหน่อย ดูไม่บอกกเลย

เรื่องคืออีเมียเป็นโรคจิตค่ะ สร้างวีรกรรมให้ชาวบ้านเชื่อว่าผัวฆ่าเมียแล้วก็หนีไป สุดท้ายเมียก็กลับมาอยู่กับผัวอย่างมีความสุข รายละเอียดอื่นๆไม่อยากเล่านะคะเดี๋ยวจะหาว่าสะปอย ไปดูเองดีกว่าค่ะ

SoYeon-KheeHee พิมพ์ว่า:
เรื่องคืออีเมียเป็นโรคจิตค่ะ สร้างวีรกรรมให้ชาวบ้านเชื่อว่าผัวฆ่าเมียแล้วก็หนีไป สุดท้ายเมียก็กลับมาอยู่กับผัวอย่างมีความสุข รายละเอียดอื่นๆไม่อยากเล่านะคะเดี๋ยวจะหาว่าสะปอย ไปดูเองดีกว่าค่ะ

อีสัสนรก อีเหี้ย

พี่โซยอนสปอยได้น่าเกลียดมากครับ ถึงผมจะอ่านแล้วแต่ก็เห็นใจคนที่ไม่เคยอ่าน ไม่เคยดู วอนโมบอร์ดลบคอมเม้นท์ด้วยนะครับ ดีกว่านั้นก็แบนไปเลย

ผมเคยอ่านมาก่อนแล้ว เปิดดูได้ครึ่งเรื่องก็ต้องไปธุระต่อ เลยยังดูไม่จบ
ชอบนางเอกเล่นมากๆนะ เอมี่จริงๆ

แบนอีโซยอนเลยค่ะ อี J Mayer อีกคน ชอบสปอย

เดี๊ยนแค่เล่าเรื่องย่อแค่นั้นเองสะปอยตรงไหนคะ อุตส่าห์สงวนปากสงวนคำไว้แล้วนะคะ

แบน

Pussy พิมพ์ว่า:
แบน

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com