˹���á Forward Magazine

ตอบ

SNSD Check+Party @NAVER STARCAST Comeback Showcase
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ SNSD Check+Party @NAVER STARCAST Comeback Showcase 

ขออนุญาติแปะแยกนะค่ะ

คือมีคำถามค่ะว่า นี่คือเกิลกรุ๊ประดับชาติจริงปะค่ะ ? ทำไมภาพรวมดูแย่กว่าเกิลกรุ๊ปเดบิวท์ใหม่ปลายแถว ยอดวิวไม่ถึงล้านแบบนั้นอะ คือพังสุด พินาศสุด เพลง Check นี่ขอจิกหัวตบอิสก๊อยซันนี่เลยค่ะ ได้ซ้อมเต้น ซ้อมอะไรกับเค้าบ้างหรือเปล่าค่ะ แค่ท่าส่ายสะโพกง่ายๆท่อน เย๊เย๊เย๊เย๊ ของนางเอง ยังไปคนละทิศคนละทางกับคนอื่นเลยค่ะ
พอมาเพลง Party นี่คืออิทิฟฟานี่แรดมากๆกรี่มากๆไม่ไหวแล้วค่ะ อยากเอาไม้หวายแช่เยี่ยวมาฟาดตูดซะให้เข็ดราบ แต่พอมาเป็นเวอร์ชั่น Live แล้วเพลงดูสนุก สดใสขึ้นกว่าMV นิดนึงนะค่ะ แต่ช่างแต่งหน้าไม่ชอบอะไรอิฮโยยอนปะค่ะ หน้าวอกมากกกก อิดอก เทาซะยิ่งกว่าร่มสีเทาของวัชราวลีอีกค่ะอีสัส ส่วนงานโชว์เพลงนี้ ไม่ใช่แค่อิซันนี่คนเดียวนะค่ะที่ไม่ได้ซ้อมมา แต่อาจจะเป็นทั้งหมดอะค่ะอิดอก โดยเฉพาะอิท่านั่งทีละคนๆ แล้วต่อด้วยท่ายกแขนบังแดดไล่เวฟทีละคนอีกสองแปด คือมันเสร่อมากๆค่ะ ปวดหัววว คิดว่าอีกไม่นานคงปล่อยข่าวแยกวงแล้วละมั้งค่ะ

เจิมกระทู้น้องบาสครับ เลิฟๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
จริงๆพวกนางเละเทะมาตั้งแต่ IGAB หลังจากหมดโปรโมทวีคแรกแล้วค่ะ เข้าใจค่ะว่ามันดังแล้ว ก็ขี้เกียจ เกียจคร้านกันเป็นเรื่องธรรมดา แต่นี่ถือเป็นการกลับมาหลังจากมรสุม ท่าเต้นเพลงปาร์ตี้ก็ขี้หยีจะแย่แล้ว ยังพากันเต้นแบบนี้กันอีก ดีนะที่ความสวยอิยุนอาช่วยชีวิตได้

ส่วนเพลงเชคนี่ถือว่าไลน์สวยมากๆ ท่าสวย แต่เละเทะแบบหาอะไรมาทดแทนไม่ได้จริงๆ อิ you think รับรองได้ว่าเละกว่านี้แน่ๆ

เบื่อหน้าอีทิฟ อีแทหน้าหี

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
ตามนี้ละกัน

Pussy พิมพ์ว่า:

ตามเพลงเลยนะคร้ะ อีเพลง Check คือแบบ ไลน์เต้น บล็อกกิ้งดีงาม แต่ ... การซ้อมเต้นเพียงวันละ 20 นาที ทำให้พวกมึงขาดเวลาหาลูกค้ามาเย็ดหีหรอคะ ?
เต้นกันเหมือนอีคนแต่งเพิ่งคิดท่าเต้นตอนเช้า แล้วอีพวกนี้ต้องไลฟ์ตอนเย็นอะไรเงี้ย เหี้ยมาก แล้วอินเนอร์เนี่ย กะหรี่โคตรๆ (คนคันหีมานานสินะอีดอก)
อีฮโยกินดิบไปเลยค่ะ จริตจก้านชนะเริศ ที่เหลือ คือแบบ ท่าเต้น เพลง อะไรมันเป๊ะลงตัว แต่ชุดคืออะไร ?
เปิดประตูตู้เสื้อผ้า ว้ายตายแล้ว ชุดสมัย Twinkle ยังอยู่นี่น่า มาๆ เลาะออกแลวเอามาเย็บใหม่ คือมันไม่ได้เข้ากับเพลงเล้ยยย เพลงแบบนี้มันต้องชุดแบบ Mini Skirt / I'm Alone นู่นนนน
เพลง = เช็ค
ไลน์เต้น = เช็ค
พวกมึง = เช็ค เช็คหน้ากูด้วยค่ะว่ากูไม่พอใจเพียงไร !

Party เออ พอมาดูไลฟ์แล้วรู้สึกเพลงมันสดใส สนุก น่าเต้นตามๆ เดี๋ยนค่อนข้างจะมีอคติกับรสนิยมชุดยัยชีลุยป่าของอีพวกนี้นะคะ คือ คอสเพลย์โสเภณีพัทยาหรอคะ

ส่วนเรื่องท่าเต้น ค่ะ ดี เริศ ทำต่อไป ม่วนกันหลายเลยน๊ออีนางเจ้า เพื่อนๆเคยไปสวนสัตว์มั๊ยคะ แล้วตอนที่เจ้าหน้าที่เค้าโยนกล้วยลงไปในกรงลิง พวกไอ้จ๋อทั้งหลายก็จะลุกขึ้น ทุบอกผางๆ กระโจนไปมาด้วยความดีใจ ก่อนจะลงไปสวาปามเศษผลไม้อย่างอะเร็จอร่อย แต่ถ้าเพื่อนๆไม่เคยไป ก็ดูอีแปดตัวนี่แทนก็แล้วกันนะคะ คือถ้าเจอคนออกแบบท่าเต้น เดี๊ยนคงต้องตบอีนี่แบบจัดหนักก่อนจะจับมันกรอกยัดศพลงหีบถ่วงน้ำไปเลย ... สุดแล้วที่จะหาคำพูดมาประจานความเน่าหนอนของพวกนางค่ะ เหนื่อยมากๆ

ที่สำคัญ พวกมึงลิปซิ้งกันรึเปล่าคร้ะ กลิ่นตุๆเนาะ เหมือนเปิดเพลงไปด้วย อีคนไหนใคร่จะร้องสดก็เชิญ .. ค่ะ .... ดูเอาไว้นะคะ ประเทศเกาหลี ให้คนแบบนี้เป็นนักร้อง

คือทุกทีตอนดูไลฟ์พวกนาง มันจะมีบางอย่างที่บอกว่า ยัยเก้าสาวตัวน้อย ท่าเต้นพิลึกๆ พวกนี้แหละ โซนยอชิแด คือันมีเสน่ห์ ดูแล้วสนุกตาม เต้นตามสวยๆ แต่ตอนนี้พวกเธอไม่ต่างอะไรกับเกิร์ลกรุ๊ปที่เพิ่งเดบิ้วเลยอ่ะค่ะ ปรับปรุงตัวนะคะ ... ขอแค่ไม่เหี้ยไป(มาก)กว่าที่พวกมึงเต้นในคอนเสิร์ตก็พอ ...

คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com