˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
แฟนคลับสุดสยอง ภาค3
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ แฟนคลับสุดสยอง ภาค3 
วันนี้ย์ขอด่าหยาบๆหน่อยนะคะ ปรกติเดี๊ยนจะสุภาพมากๆ แต่เฉพาะกับคนดีย์ๆเท่านั้นนะคะ
มีคนรีย์เควสเรียกร้องกันเยอะเหลือเกินให้เอาพวกแฟนคลับนักร้องไทย แฟนคลับนักร้องเจป๊อป แฟนๆนักร้องเกาหีย์เกาหลีทั้งหลาย
แต่อีพวกแฟนคลับผีย์บ้าห่านรกก็ไม่ได้มีย์แต่พวกนักร้องนะคะ ยังมีย์พวกแฟนคลับดารา แฟนคลับนักกีฬา เรียลลิตี้ย์ วันนี้ย์ขอยกมาด่าตามนี้นะคะ

แฟนอะควายเดเมี่ยนแฟนเทเซีย- เมืองไทยเป็นประเทศน่าภาคภูมิใจในเรื่องของก๊อบมาก ลองไปดูหลุยส์ ชาแนล มอสชิโน่ สารพัดแบรนด์ตามประตูน้ำซียะ ซื้อมาเดินถือแอบๆแนบๆลำตัวกระมิดกระเมี้ยน คนอาจจะคิดว่าเป็นของจริง
ก๊อบกันไปก๊อบกันมาก็ลามมาถึงรายการทีวีย์ แต่เอเอฟ(ที่ไม่ใช่เอฟๆ)เริ่ดกว่าคู่แข่ง(เดอะสตาร์)
ตรงที่ย์ ถ่ายทอด24ชั่วโมง ให้เห็นผู้เข้าแข่งขันเดินตด แคะขี้ฟัน เกาจิ๋มหยิกสังคัง เรียกว่าสะใจผู้ชมทางบ้าน ซึ่งมนุษย์มีย์นิสัยชอบเสือกเป็นทุนเดิม(แถมชอบแอบดู) เลยสนุกสนานรานใจ ออนไลน์ดูคนเกาจิ๋มเกาไข่กันยกใหญ่
ผลตอบรับที่ย์ได้ของรายการเอเอฟคือ... แฟนคลับที่ย์ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก แล้วแฟนๆพวกนี้สิงสถิตย์อยู่ ณ ที่ใดคะ อยู่ที่บอร์ดย่อยเรียลลิตี้ในเวปพันทิพย์ไงคะ ว่างๆก็ลากสังขารไปดูกันนะคะ โพสกระทู้ชมหนังหน้าเงือกๆของเหล่าเอเอฟกันเองวันละไม่ต่ำกว่า50กระทู้ และมีอีกแหล่งอยู่ที่ย์เวปทรูมูฟ น่ากลัวไม่แพ้กันค่ะ
โอ้ว่า ผู้เข้าแข่งขันเอเอฟมี12คนต่อ1ซีซั่น ฉะนั้นแฟนคลับจึงต้องเยอะเป็นทวีคูณนน์ จึงมีการแบ่งพรรคแบ่งพวก แบ่งไปแบ่งมา ก็ด่ากันเอง ชมกันเอง คุยกันเอง ได้เสียกันในที่สุด บ้างก็นัดกันไปให้กำลังใจเหล่านักล่าฝันกันทุกวีคค์ ซื้อบัตรเติมเงินนั่งโหวตกันจนหีแฉะ ตื่นเช้ามากูกดโหวต ก่อนเข้าทำงานกูกดโหวต พักเที่ยงกูกดโหวต อาจจะมีบางคนเอากะแฟนไปกดโหวตไปก็เป็นได้ เพราะคะแนนผู้เข้าแข่งขัน มันจะวิ่งสูย์สีย์กันวินาทีย์ต่อวินาทีย์
แฟนคลับใครเก่งหาข้อมูล ก็ช่วยกันคนละไม้คนละมือ คอยดิสเครดิตผู้เข้าแข่งขันคนอื่น สรรหาเรื่องมาโพสให้คู่แข่งขันคนอื่นเสื่อมเสีย ต๊ายๆๆ ช่างทำกันได้ลงคอ น่ากลัวซะไม่มีอ่ะ
ถ้าถึงวันขึ้นคอนเสิร์ตของเหล่านักล่าฝัน แฟนคลับจะรีบเช่ารถกระบะขนพรรคพวกตัวเองไปนั่งโหวตกันถึงขอบเวทีย์ มีวัยตั้งแต่อาหมวยยันอาม่า หน้าสวยแบบนางงามยันผีวัดดอน
เอาเงินเดือนไปซื้อกระด่งกระดาษไฟหลากสี ลงทุนเรียนต่อไฟกันเองเรย เสี่ยงโดนไฟดูดจิ๋มกูก็ยอม เพื่อใช้เป็นป้ายให้กำลังใจเหล่านักล่าฝันของตน หลายๆคนหวังเล็กๆว่าป้ายของตนจะได้ออกทีวี เพื่อที่จะยิ่งส่งผลให้คนที่ดูย์อยู่ที่บ้านเห็นแล้วอาจจะอยากโหวตตาม ต๊ายย ฝันไปเถอะย่ะอีไพร่ย์ กูนั่งดูย์ที่บ้าน กูเอาแต่ขำพวกมึงอ่ะ แบบว่า "พี่ตูนสู้ๆ" "เพื่อวันของเรานะ มิ้นท์" "ออฟที่1ในใจพวกเรา"
ทำแบบนี้แม่มึงไม่ด่าเหรอคะ
เอออีอย่างนึง อีพวกแฟนคลับเสือกหลงกลควายๆของยูบีซี ที่จ้างดารานักร้องมีชื่อเสียงมานั่งเชียร์นักล่าฝัน มานั่งบอกว่าชอบวีนั้นบ้างวีนี้บ้าง อีแฟนคลับก็เหลิงเตลิดดีใจที่มีดารานักร้องชอบวีเดียวกับกู อีโง่ว์ มันเป็นการตลาดไว้หลอกคนดง่ๆนะยะ อย่าหลงกล อีดาราพวกนั้นมาทีนึงได้อย่างมากก็5000 แต่ผลมันเกินคุ้มที่ทำให้แฟนคลับเสียเงินโหวตเยอะกว่าเดิม ควายเอ้ย
ที่น่าอนาถสุดๆคงเป็น คนที่ไปดูคอนเสิร์ตสดๆ แล้วเห็นการด่าการเกทับกัน ฝ่ายชะนีหีโหมกเงี่ยนเป็นกิจกับฝ่ายกะเทยหัวโปกอยากจะสวย แข่งกันเชียร์นักล่าฝัน ประมาณว่า เหมือนพ่อแม่พี่น้องกูมาประกวดเอง ฉะนั้นกูจะเชียร์ให้กระหึ่มฮอลล์ พอสุดโปรดของฝ่ายชะนีออกมาร้อง อีฝ่ายกะเทยหัวโปกก็จะโห่ร้องก่นด่าทำให้นักร้องคนนั้นหมดความมั่นใจ สลับสถานการณ์แต่เหตุการณ์เดียวกัน พอฝ่ายสุดโปรดของกะเทยออกมา อีพวกชะนีจะต้องรีบๆแหกปากเชียร์ฝ่ายของตนเองอีกเหมือนกัน ตกลงมึงจะดูและให้กำลังใจแบบผู้ดีไม่เป็นเลยใช่มั๊ยยะ ชาติไพร่
ผ่านมาสามซีซั่น ปีละ12วี 12คูณ3 ก็ล่อไป 36แฟนคลับ เดี๋ยวปีหน้ามาอีก12วี แต่ใจเดี๊ยนอยากให้มีนานๆ มีทุกปีย์ อย่าเพิ่งเรตติ้งตกเลย เพราะว่า...
ดีเรย กูจะได้ไม่เหงาปาก กูจะตั้งกระทู้ด่ามึงทุกๆปี ด่ามึงไปปียันปี ด่าได้เยอะสะใจกูดี มี12วีแต่กูจะด่าลามไปยันแฟนคลับเดนตายทั้งหลาย ให้มันรู้บ้างว่าความพอดีเป็นยังไง

แฟนกอล์ฟไมค์- อ้า... ใครขอมาจ่ายตังค์เดี๊ยนด้วย เพราะไม่อยากเสนียดปากไปด่าแฟนคลับอีไพร่สองตัวนี้เรย แบบว่าสงสารแอนด์สมเพชมากๆ หลงกลการตลาดบ้านๆควายๆของแกรมมี่ ค่ายเพลงขี้ก๊อบปี้ย์
อีสองพี่น้องหน้าญี่ปุ่นกำลังดังมากๆ แต่เดี๋ยวก่อน ดังอ่ะดังจริงนะคะ แต่กอล์ฟไมค์อย่าเพิ่งดีใจไป ก็หร่อนสองตัวกำลังดังในหมู่ชะนีผมบ๊อบ หมอยเพิ่งเห่อ ที่สำคัญชะนีเหล่านี้มีพื้นเพแถวๆรอบๆนอกชานเมืองทั้งนั้น แต่งหน้าจัดๆ ทาปากแดงๆ ผมโดนอาจารย์หั่นซอยให้ยาวเหนือติ่งหู เรียกว่าฐานแฟนอีสองตัวนี้คือ ชะนีกับกะเทยเสร่อๆตามบ้านนอกนั้นเอง ในกรุงเทพมีประปราย แต่น้อยมาก ที่สำคัญหากใครชอบฟังเพลงเจ-ป๊อป ก็จะเกลียดกอล์ฟไมค์มากๆ ข้อหาอาจหาญมาเทียบชั้นนักร้องเจ-ป๊อปที่รักของตน เหล่าๆแฟนคลับเจ-ป๊อป มองกอล์ฟไมค์อย่างหยามๆ " หึ อีญี่ปุ่นลาว" อะไรอย่างนั้น
ถามว่ากอล์ฟไมค์หล่อและหน้าเหมือนคนญี่ปุ่นมั๊ย เดี๊ยนกล้าตอบอย่างไม่หมกเม็ดและไม่อ้อมค้อมว่า หล่อและเหมือน แต่เป็นแบบลวงๆอ่ะคะ คือดูหล่อจริงๆ แต่เป็นแบบไม่เสร็จ และเหมือนญี่ปุ่นจริงๆ แต่เป็นญี่ปุ่นลาวๆ บอกตรงๆเห็นหน้ามันแล้วต้องเบือนหนี พร้อมกับขำมากๆ แบบอยากซะเหลือเกิน กูอยากจนตัวสั่น กูจะต้องเจแปนให้เหมือน อีห่า ขำโว้ยย
แฟนคลับก็น่าเกลี้ยดน่าเกลียด ชมอีลาวสองตัวนี้ออกนอกหน้า "พี่กอล์ฟเต้นเก่งมากๆค่ะ หนูชอบ" "โห พี่ไมค์อ่ะเท่ห์สุดๆไปเลย เสียงก็ดี กรี้ดดดพี่ไมค์" "ทศวรรตนี้ไม่มีดูโอ้ไหนจะเริ่ดไปกว่าพี่กอล์ฟไมค์แล้วล่ะคะคู้ณณณ" "ทุกลมหายใจ เชอร์รี่ย์ขอมอบให้กอล์ฟไมค์ค่ะ"
โอ้ยย เอ้าๆ เอาเข้าไป มามะกูจะสาธยายความเลิศไม่จริงของอีสองลาวนี้ให้พวกมึงฟัง

อีกอล์ฟไมค์เนี่ยนะคะ มันมีย์พี่ชายที่บุกเบิกวงการมาก่อนหน้าแล้วคือ แซนแบงค์ สองหนุ่มที่เคยออกเทปง่อยกว่ากอล์ฟไมค์ที่ย์อาร์เอส พ่อแม่ช่างดันลูกของกอล์ฟไมค์ช่างฉลาดยิ่ง เห็นอาร์เอสไม่รุ่ง เอาแต่ร้อง "อะไรว้า" มันจะดังได้ไง เลยรีบส่งอีกสองหน่อจวยเล็กที่เหลือไปที่ตึกจีเอ็มเอ็ม เรียนเต้นในนาม จีจูเนียร์ วงที่มีเหล่าลูกอีเจ๊กลูกเมียเช่ามาฟอร์มทีมกันตั้งกะยังเด็ก
ตอนเด็กๆก็ดูน่ารักกันหมด คนนี้ก้ดี คนนี้ก็น่าหยิก พอโตขึ้นอะไรๆก็เปลี่ยนไป แกรมมี่เห็นแววแค่สองคน คือกอล์ฟไมค์ ถึงหน้าจะเจ๊กเข็นผักไปหน่อย แต่จับมายีๆหัวให้ฟูๆ ทำสีผมแบบเด็กเลี้ยงควายตากแดดทั้งวัน ใส่เสื้อกล้าม เกงกางหลวมโครก แต่งตัวแบบเจ-ป๊อบ เอาวะ มองผ่านๆก็เจ-ป๊อปเองแหละ
เมื่อลุคได้แล้ว จึงจับมาฝึกซ้อมเสียง แบบว่าอะยิโนโม๊ะโตะ คอนนิๆ ชิๆวะๆ งูปลาไปเองเดี๋ยวก็ฟังดูเจ-ป๊อปเองแหละ
เหลือแต่การเต้น ที่แฟนๆหลายคนบอก โหยย นี่มันไมเคิลมาเอง เรนนี่หว่า จัสตินน้อยๆ
อุ้ยว๊ายยย มองยังไงกันว่าเต้นแบบนี้ดี เต้นเหี้ยอะไรไม่รู้ โยกทางซ้ายนิดส์ๆ ทางขวาหน่อยๆ
ทำหน้าทำผมพริ้วไปพริ้วมา เก๊กหน้าเศร้าหล่อ เม้มปากอีกด้วย กูจะอ๊วกกกก
ลาวมากๆ เดี๊ยนเป็นพ่อแม่มันจะรีบๆปิดทีวีไม่ดูมันเลยล่ะ แบบว่ามันก็ไม่ผิดอ่ะที่คิดจะทำอาชีพนี้ แต่เดี๊ยนเห็นแล้วระคายลูกตามากๆ อีห่า ลาวฉิบหาย!!
ฉะนั้นแฟนๆของอีกอล์ฟไมค์ จงหันกลับมามองนักร้องไทยๆที่มีบุคลิกแบบไทยๆดีกว่านะคะ ชอบแบบเจ-ป๊อปก็ไปหาฟังหาดูของแท้ๆเถอะค่ะ แบบนี้เดี๊ยนว่ามันตลกมากกว่า เพลงก็เหี้ย เต้นก็เหี้ย หน้าเกือบๆเหี้ย แฟนๆอย่าเหี้ยตามเลยค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย ผู้เยี่ยมชม เมื่อ Thu Dec 07, 2006 9:51 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตอบ  
เดี๊ยนชอบ แซนด์แบงค์ ค่ะ โน่นก็ไม่ดี นู้นก็ไม่ดี ว๊ากชั้นทู๊กที ไรว้าาา........

ฝีมือการเขียนยังไม่ตก รีวิวกันวันต่อวันเลยนะค่ะเนี่ย

เปรี้วมากๆ โดนใจสุดๆ เอาอีกๆ พรุ่งนี้เอาภาค 4 เลยนะค่ะเทอ

พวกแฟนอีลินเซ่ นี่ดิฉันเกลียดมากๆค่ะ ตอแหลสุดๆ วันๆพูดเป็นแต่เรื่องอีลินด์

กร๊ดดดดดดดดดดดดดด

แนนอยากให้มีรูปนักร้องประกอบไปด้วยน่ะค่ะ คงได้อรรถรสมากขึ้น โฮะ โฮะ

ต๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอเถอะค่ะ ช่วยวิจารณ์แฟนเพลงอีบียอนเซ่กับอีปารีสด้วยนะคะ เริ่ดค่ะ

หนูก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบกอลฟ์ไมค์เลยคะ แต่ก็นะคะ Smile

>>>...Blink 182...<<<
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ตำแหน่ง AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ตอบ  
ภาค 4 ลอง avril นะค่ะเธอ ขอเสนอ

ว้ายยยยยยยย เราก็ดูafนะ แต่ไม่ได้อะไรมาก หลังๆร้องกันห่วย เบื่อ กอฟ-ไมค์ อิอิ ฟังเพลงบ้างนะ ไม่ได้อคติไร แต่สงสัยว่าทำไมต้องบ้ากันขนาดนั้น กะแค่หน้าตาที่คิดว่าเหมือนดูดี เอาavril หรอ เราชอบยัยนี่อ่ะ แต่ก็จะมาอ่านนะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
เป็นกำลังใจสำหรับการวิจารณ์ครั้งต่อไป

พวกแฟนคลับ กอล์ฟไมค์ ก็มีแต่พวกเซเลอร์มูนอะคร่ะ เบื่อคร่ะ

ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com