˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
แฟนคลับสุดสยอง ภาค2
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ แฟนคลับสุดสยอง ภาค2 
เอ๊ะ อ๊ะ โอ๊ะ อุ๊ เห็นเรียกร้องกันเหลือเกินว่าให้มีภาคต่อไป ได้ค่ะเดี๊ยนจัดให้นะคะ คราวนี้ย์จะแฉผีปีย์ศาจในคราบแฟนคลับให้กระจุยไปเรย ใครเป็นแฟนใครทำใจอ่าน รับความจริงไม่ได้ ก็ไม่ต้องอ่าน กลับไปชงนมดูดต่อเถอะนะคะ ต๊ายยแต่ก่อนอื่น เดี๊ยนขอบอกก่อนนะคะ ว่าพฤติกรรมเหล่านี้ย์ เป็นของคนบางคนเท่านั้น หาได้เหมารวมหมด โปรดอย่าเข้าเดี๊ยนผิดธ์ อย่าเข้าใจดั๊นผิดธ์

แฟนบริทนีย์- มันนานมาเท่าไหรแล้วนะ ที่บริทนีย์มีอิทธิพลในหมู่กะเทยหัวโปก(99%เป็นกะเทยหัวโปก) กะเทยเหล่านี้ย์มักจะหน้าตาไปวัดได้ ผิดกับแฟนคู่อริ ที่หน้าออกแนวดำทมิฬหินชาติ ไม่ก้อเฉียดสาวประเภทสอง
คู่อริ คือลูกหีย์เช็ดเม็ดของอีติ๊เน่านั้นเอง สองฝักสองฝ่าย แฟนๆฝั่งบริทหน้าตาโดยส่วนใหญ่จัดว่าผ่านพอตัว แต่โง่เหลือหลายนับคณา ในขณะที่ฝั่งติ๊เน่า หน้ามักเน่าเยาว์ปัญญากลับเริ่ด ฉะนั้นเลือกเอา ใครอยากอยู่ฝั่งน่ารักแต่สมองควาย และใครอยากอยู่ฝั่งหน้าผีย์หัวไบร์ท เลือกกันตามใจชอบนะคะ
หากนั่งดู สังเกตุท์ พฤติกรรมเหล่าๆข้าทาสส์ของบริทนีย์เราจะได้เห็นความน่าสมเพช และอย่างมากซะด้วย เพราะไม่เคยเจอแฟนคลับนักร้องคนไหนจะเอ๋อเป๋อแดกเท่านี้ย์มาก่อน เรียกนักร้องโปรดในดวงใจว่า แม่บริท อุ๊ยต๊าย
แม่บริท เรียกซะเหมือนอีบริทมันมีแคมนานใช้มาอักโข แม่บริทอย่างนั้น แม่บริทอย่างนี้ย์ ไม่ว่าแม่บริททำอะไรก็จะเริ่ดไปหมด เดี๋ยวขอเดี๊ยนสาธยายคำจำกัดความของ แม่บริท ให้อ่านนะคะ
อีบริท(แม่บรงแม่บริทห่าอะไร อีบริทค่ะ อ่านสิยะ อีบริท)ถือกำเนิดได้สุดตีนปลายๆปี99 กับเพลงขอเค้ามาทำแดกอย่าง เบบีย์วันมอร์ไทม์
เพลงที่เหลือๆหลุดๆแต่บังเอิญโชคเข้ารูแต่ไม่ไหลย้อนกลับ จึงสั่งสมบารมีมาเรื่อยเปื่อย โชคช่วยอย่างจังงัง เมื่อยุคของดนตรีป๊อปเด็กเฟ่ยๆกลับมาในยุค99-2000 แม่บริท(ที่กูเรียกอีบริท) จึงสาแก่ใจยิ้มระรื่น รับเงิน(แต่รางวัลไม่มีนะคะ)กันบานตะไท ชุดแรกก็ดัง ชุดสองก็ดัง ชุดสามก็ดัง อ๊ายย ดังจริงๆ แต่กูไม่ฟังค่ะ 4อัลบัม เดี๊ยนขอถามว่า มีเพลงไหนดีน่ายกย่องมั่งคะ สำหรับตัวเดี๊ยนมองว่าไม่มีย์ อ้อ แต่ก็มีดีอยุ่บ้างนะคะ คือเพลงทอกซ์ซิค ดูซัมติ่ง(แตด)
คือดีแบบว่า เอาไว้เปิดตามผับ ตามเทคลาวๆแถวอาร์ซีเอ ไม่ก็สถานบันเทิงเกย์กะเทยมั่วสุมอย่าง อตก นั้นล่ะคะ ดีประมาณนั้น
แฟนคลับแม่บริทนี่ย์ก็จะควายมากๆ พ่นคำอะไรมาแต่ละครั้งบ่งบอกรสนิยมและภูมิปัญญาตนเองได้มากๆ อาทิเช่นท์
เรื่องที่แม่บริท ได้รับฉายา เจ้าหญิงเพลงป๊อป ดีย์ใจปิดซอยเลี้ยงกันเรยมั๊ยคะ แบบว่ามีแต่สื่อบ้านๆง่อยๆอ่ะคะที่ย์ให้ฉายานี้กับแม่บริท แต่คนระดับเซียนเพลงเค้าเมินใส่ค่ะ ฝั่งอริยังดูมีคลาสกว่ากันหลายช่วงตึก เพลงรึเอ็มวียังทำมาสวยหรูมีคลาสกว่าแม่บริทเป็นไหนๆ เพียงแต่แม่บริทโชคเข้าข้าง เพราะตลาดป๊อปมันกว้าง
อีกเรื่องที่เดี๊ยนเห็นแล้วอดขำฮาไปสามวันเจ็ดวันน้ำตาไหลไม่หยุดคือ เรื่องชีวิตอีบริท ที่เหล่าๆแฟนๆจะเสือกทำอย่างกับเป็นเรื่องของตัวเอง ไม่ว่าอีบริทจะหอยออก ลูกตก ผัวตบ โดนด่า
ด่ากับผัว ตีกับลูก ทะเลาะกับแม่ โอ้ยยย ทุกเรื่องเหล่าๆแฟนเพลงจะรีบๆเสือกขอเข้าไปมีส่วนร่วม กลัวเค้าไม่รู้ว่าเป็นลูกแม่บริท ด่าผัวอีบริท ด่าคนที่ด่าอีบริท ทำอย่างกับอีบริทจุติมาเกิดจากสวรรค์ชั้นดาวดึงค์ เป็นเหี้ยอะไรกันมากมั๊ยคะ มันเป็นคนค่ะ รังแต่ยุ่งเค้าจะหาว่าเสือกโง่ๆ
แฟนแม่บริทก็ชอบพกลมเพ้อเจ้อไปเอง แค่มาดอนน่าขอฉกตัวไปร่วมงานด้วย ยิ้มซะหน้าแป้นเป็นกะเทย ก็มันเป็นผลพลอยได้ของบริท แต่เค้าไม่ได้พิศวาศอะไรหร่อนหรอก แค่อยากกู้ชื่อให้อยุ่ในกระแสตามสไตล์ควีนอ่ะคะ
อีบริทก็ดีใจย์ แต่แฟนๆอีบริทดีใจยกกำลัง10 อย่างกับได้ไปดูเอทเองซะอย่างนั้น
ฝากไว้นะคะ ภูมิใจน่ะไม่ผิดนะคะ แต่อยากบอกให้รู้ อย่าเที่ยวได้ไปโพทนากับใครนะคะ ว่าเพลงของอีบริทมันเริ่ด ใครฟังเพลงดาดๆ ก็เออออไป ใครฟังเพลงเยอะ เค้าจะว่า เสร่อ เพลงออกจะลาว

เจโลว์- ถ้าพูดถึงดาราหน้าคมหน้าสวยหุ่นเร้าใจ จะมีย์ใครไม่นึกถึงเจโลคะ เทอออกจะเริ่ด เสียเงินประกันสะโพกไปตั้งหลายล้าน แต่อย่างว่า พรสวรรค์ ไม่มีใครจะได้มาครบๆ เจโลก็เช่นกัน แฟนคลับเจโลก็เช่นกันนะคะ
ความน่ากลัวของเหล่าๆแฟนคลับมีอยุ่แค่เรื่องเดียวที่เห็นชัดๆนะคะ นั้นคือ เรื่องพิพาทบาดหมางระหว่างอีมารร้ายมารายอ้า คือว่า ชุดกลิทเทอร์เนี่ย อีมาลัยมีย์นักร้องร่วมแต่งเพลงคืออีจรูญ แร้วอีดอกจรูญก็ตลบหลังด้วยการเอาเพลงที่แต่งกับมารายอ้าไว้ ไปให้บอสโซนี่ย์และอีเจโลดู ทั้งบอสโซนี่ย์และอีเจโลได้สดับฟังดูย์ ก็เกิดไอเดียเหี้ยพิศดารทันทีอันใด รีบเอาทำนองเพลงจากอีฟวีของอีมาลัยอ้ามาแต่งเป็นเพลงแอมเรียลทันที แล้วรีบแพ็คขายโปรโมทตัดหน้าอีมาลัย ดู๊ดูดู มันน่านัก อีงูพิษ ฉกของดีๆจากคนอื่นไปหน้าตาเฉย แต่ยังค่ะ....
อีพวกแฟนผีปีศาจกลับน่ากลัวกว่าด้วยการออกมาโจมตีความง่อยย่อยยับของอีมาลัย ทั้งๆที่ย์แม่มันโฉบฉกของดีมาจากเค้า สบถด่าหาเรื่องมาดิสเครดิตอีมาลัยอ้าและเหล่าลูกแกะกันยกใหญ่ เรียกว่าเปิดศึกกันทันทีย์ ข่าวเรื่องการโขมยเพลง กลายเป็นประเด็นร้อนระหว่างแฟลคลับเจโลว์และลูกแกะของมารายอ้า ด่ากันสามเดือน4ปี ไม่สิ้นสุด
อีกฝั่งก็ว่าแม่มันสวยเสียงน่ารัก หุ่นดีเร้าใจ แถมกำลังเกิดระยิบระยับยิ่งกว่าระยิบระยับของอีมาลัยที่ดับแสง
แต่อีกฝ่ายก็ว่า เพราะหร่อนน่ะแหละเสือกแย่งแซมเพิลเพลงดีๆไปแล้วชิงตัดหน้าโปรโมท แถมใช้งบของโซนีย์จ้างสถานีเปิดกันวันหนึ่งเป็นพันๆรอบ ทำไมจะไม่ดังล่ะ
ต๊ายย ทะเลาะกันยิ่งกว่าสงครามเวียดกงอีกนะคะ อีห่า เดี๊ยนขอบอกนะคะว่าให้แม่มึงกลับไปเล่นหนังเกรดบีต่ำๆต่อเถอะ เผื่อจะได้ออสก้าร์กะเค้าบ้าง เสียงก็น่ารำคาญ เพลงก็น่ารำคาญ เอาแร็ฟมาข่มเข้าว่าก็กะว่าดี หึ
เลือกสักอย่างให้มันดีย์ไปเรยซียะ เล่นหนังก็งั้นๆ ร้องเพลงก็งั้นๆ มีอะไรดีนอกจากตูดมึงคะ

ตอบ  
วิจารณ์ได้ขำ ตรง และใช้คำพูดได้เจ็บแสบฮามากๆยิ่งกว่าอี บก ตี้ จากนิตยสารปอปอีกค่ะ

คราวหลังเอาแฟนคลับอีลินด์ อีฮิลล์ด้วยนะค่ะ อีพวกนี้ชอบหาข่าวหาภาพมาน่ารำคาญมากๆ

วันๆมีแต่กระทู้อีลินด์ ไปนั่น ไปนี่ แดกข้าว หาหมอ ขับรถ โอ๊ย เสือกแจ่กะชีวิตชาวบ้าน

เอามันมาด่าในภาค 3 เลยนะค่ะเทอ

กร๊ดดดดดดดดดดดด

ชั้นเกลียดแฟนคลับกอล์ฟไมค์ค่ะ ช่วยเพิ่มไปหน่อยซีค่ะ

หึหึ เรื่องมาราย สุดท้ายเธอก็แก้คืนด้วยฮุคหนักหมัดเด็ดนิปล่อยอัลบั้มมาชนกัน สอยใยเจโลร่วงจากบัลลังก์ไปเลย ยอดขายความดัง คนละโลกกันเลย

ส่วนเรื่องบริท ก็ ... นะส่วนใหญ่ก็ยังเด็กๆ อยู่ เด็กๆเราก็เป็น บ้าๆบอๆ กันไปเรื่อบเปื่อย แก้ตัวนุ่นนี่ไปบ้าง แต่พอโตพออที่จะรับฟังอะไรหลายอย่างๆ หลายๆมุมแล้ว ก็ลดลงไปเยอะ

เอ้ะ หรือว่าจขกท. จะไม่เคยเป็นเด็กมาก่อนนะ

เอาสาวกพวก A-Pop มั่งสิ พวกโง่ๆ มีเยอะ ท่าจะสนุกนะ

สวยเลือกได้ Happy

ตอบ  
เรื่องบริทก็ตรงนะ ที่บริททำแต่ละเรื่องก่อนหน้านี้มัน......... เราเป็น1%ที่ไม่เป็นกระเทยนะจ๊ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
ติดต่ออะเลิร์ทขอลงไปเลย รับรองว่าศพมึงไม่สวยแน่ๆ หือๆๆ

ตอบ  
เอาพวกแฟนเพลง วงอินดี้ย์ หัวนอก หัวใหม่ ไม่เหมือนใคร อุดมการณ์ อะไรพวกนั้นสิค่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ตอบ  
พวกลูกแกะติ๊งต๊อง

สวยและรวยเวอร์
ต้องJessica Simpson
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ก้อรักแม่บริทใครจะทำไมถึงพวกอาทจะโง่แล้วหยักส่วนไหนเหอะ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com