˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
ย้อนรอย //การสู้รบระหว่าง อีมาลัยกับอีมะดันเน่า
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ย้อนรอย //การสู้รบระหว่าง อีมาลัยกับอีมะดันเน่า 
อ๊ายยย ขอพักรบแฟนคลับสุดสยองไว้ที่ย์ภาคสี่ย์ของอีมาดามมันนะคะ วันนี้ย์ เดี๊ยนขอสาวไส้ย้อนเหตุทางหน้าประวัติศาสตร์ของเรื่องที่แฟนๆอีป้าเหี่ยวกับอีลิงแสมตัวเขื่อง ว่าทำไมมันถึงทะเลาะกันได้มายาวนานเชี่ยนนี้ย์

ถ้าจะถามถึงศิลปินหญิงตัวเม็ดแตดเป้งๆของอเมริกา เราก็ต้องนึกถึงอีเหี่ยวฟ้ามาดอนน่าก่อนเป็นอันดับแรก ถูกมั๊ยคะ ด้วยที่ย์ว่ามันอยู่มานานเหมือนปรสิตติดในชอกฟอสชิล เวียนว่ายตายเกิดคู่เกย์กะเทยมาทุกยุคสมัย เรียกว่าไม่ว่าเทรนด์เกย์ หรือการเรียกเพศเกย์ ว่ารุกรับ คิงควีน โบท ไบ ห่าเหวสารพัดจะเรียก แต่อีเจ๊แม่ สมเด็จ เจ้าป้า สารพัดฉายา ก็อยู่คู่บารมีเกย์กระเทยทั่วโลก นังป้าเหี่ยวเชี่ยวสังเวียนเซ็กส์ นับเป็นไอดอลประจำใจนางโชว์ทั้งหลาย หรืออีพวกเกย์เดินหนีบกระเป๋า ใส่ขาม้า จิกขนตาทั้งหลาย เพราะอีพวกนี้ย์จะเป็นเกย์แดนซ์ ยกย่องบูชาอีโบทอกซ์ประดุจดังเทพซาตานหญิงแห่งนรกมาจุติก็ไม่ปาน เห็นแร๊วสยิวสยองจิตยิ่งนัก โอ้ว่า เหล่าลูกสมุนเจ้าสำนัก นับถือบูชาเจ๊แม่ยิ่งกว่า เทพเจ้าองค์ใดๆ ถึงขนาดเรียกว่าสมเด็จ ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่า ทำไมอีพวกลูกร้างแฟนเพลงมิตรสหายของอีป้า ถึงปกป้องแม่มันขนาดไหน เรียกว่าเสียควยเสียกะโปกเท่าหัวแต่ไม่ยอมเสียศักดิ์ศรีเจ๊แม่ให้ใคร อ๊ายยย เยี่ยม!!

มาถึงฝ่ายคู่กรณี อีปีย์ศาจหมูตือโป้ยก่ายถือกำเนิดในคราบผีย์สาวผอมแห้งแรงน้อย ชนิดที่เห็นครั้งแรกก็คาดเดาว่าไม่มีไส้อยู่ในร่างกาย ไม่รู้ย์ปัจจุบันแอบเอาเครื่องในคนอื่นไปใส่ไว้รึเปล่า กูนึกว่ามีคนไปสิงในร่างมันสัก10คน เมื่อก่อนฐานแฟนเพลงอีป้ามาลัยก็คือบุคคลฟังเพลงทั่วไปนี่แหละคะ เพลงเพราะๆช้าๆคนก็ฟังมาเรื่อยๆ แต่เมื่อมันสั่งสมพลังยุทธความแก่กล้าสามารถไปเรื่อยๆ อีพวกแฟนคลับก็เริ่มผุดมาโดยที่ลูกสมุนอีมาดอนน่าไม่ทันระวังตัว รู้ตัวกันอีกที อีมาลิงก็บูมสุดขีดในบ้านเกิดและนอกประเทศบางประเทศไปแร๊วว อ๊ายยย สาวกเสด็จแม่ยอมไม่ได้ แฟนเพลงชนิดสะบัดอีมาลัยออกไปจากใจไม่หลุดเป็นประเภท เพ้อฝันใฝ่ฝันค่ะ คือบางคนเรียกว่า ย้ากอยากซะเหลือเกินที่ย์ชาตินี้กูจะได้มีบุญ ขึ้นไปกระดกลูกหีลูกคอโชว์แฟนเพลงกะเค้าบ้าง แบบว่าอยากโชว์เร้นจ์ที่กว้างทะลุเพดาน ดึงอ็อกเตฟออกมาให้ทั้งตับและไส้และเซี่ยงจี๊โกยออกมากองอยู่หน้าเวที พูดให้เข้าใจง่ายๆก็คือ แฟนๆอีมาลัย อยากเป็นนักร้องไปซะ80เปอร์เซ็นต์ ฉะนั้นรากฐานแฟนๆป้าพะยูนจึงหยามไม่ได้นะคะ เรื่องเสียงอีเจ๊ สองสาวก สองฝั่งจึงเริ่มปะทะมาฉะนี้แล แต่ยังไงเดี๋ยวจะแฉหีลากแตดออกมาสาธยายในย่อหน้าถัดไปนะคะ

อะค่ะ ย่อหน้านี้ขอนำเสนอ อีกะเทยศัลยกรรมสร้างเรื่องโรคจิตคร่า รู้จักหนังสือป๊อปมั๊ยคะ ค่ะ ใช่ค่ะ ที่มีอีกะเทยไร้จิตสำนึกมันนั่งแท่นเป็นบอกออะค่ะ เอาล่ะแม้ว่าอีเจ๊ตี้มันจะเริ่ดเอาการ แต่ด้วยการทำหนังสือแบบมัน เดี๊ยนว่ามันปลุกกระแสนักฟังเพลงสากลได้หลายรูปรสมักๆ ทั้งดีและไม่ดี

แฟนมาดอนน่ากับมารายห์ในเมือกนอก มีปัญหากันอย่างไร เดี๊ยนไม่แน่ใจ แต่คิดว่าคงเป็นเพราะบารมีสถิติอีมาลัยที่ย์มากลบความเจิดจรัสอีแก่เหี่ยวหมด แถมแนวเพลงอีป้าเหี่ยวก็ถูกหมางเมินในอเมริกา ซึ่งหลังๆแฟนๆอีป้าก็ปลอบใจกันเองว่า เจ๊แม่ไม่ทำตามกระแส ทำเพลงมีคลาสกว่า ผิดกับอีมาลัย ที่ฮิบฮอปตามกระแส แต่เดี๊ยนก็เห็นว่าอีมาดอนน่ามากกว่านะคะที่หลอกตัวเองสร้างกระแส เพราะอีมาลัยมันก็ฮิบๆฮอปๆมาแต่ไหนแต่ไรก่อนที่ฮิอฮอปจะบูมระเบิดซะอีก ฉะนั้นแฟนๆมาดอนน่าในอเมริกา จึงสร้างเรื่องราวต่างๆนานา รวมทั้งแฟนๆอีมาลัยที่เรียกตัวเองว่าลูกแกะด้วย ชนิดที่ย์ไม่มีใครยอมใคร จนสร้างเรื่องให้สื่อยกสองคนนี้มาเปรียบกันซะจริงๆ ทั้งๆที่ย์ไปด้วยกันในการเปรียบเอาไม่ได้ซะเรย ยิ่งมีข่าวที่อีมาลัย อีมาดอนน่า ออกมาแขวะกันเอง ก็ยิ่งทำให้ แฟนๆทั้งสองคน เข้าใจทึกทักไปละ ว่าเราคือคู่แข่งกันนะ ต๊ายยยย อีควาย หัดดูภาพรวมแนวเพลงบ้างซียะ คนละทางเรย

มาดูในไทย เดี๊ยนเกริ่นไปแล้วถึงอีเจ๊ตี้และหนังสือป๊อป เดี๊ยนขอบอกว่า หากใครอ่านหนังสือเพลงช่วงแรกๆของป๊อป พวกเธอๆๆทั้งหลายจะจำได้ว่า อีเจ้าสำนักหนังสือและบรรณาธิการทั้งหลายเนี่ย ยกอีมาลัยกะอีเจ๊แม่มันมาเปรียบอยู่เสมอ มันอาจจะไม่มีห่าอะไรจะคิดสร้างสรรค์ไปกว่านี้ย์แล้ว นั่งๆนอนๆดูหนังเอ็กซ์ของดีทีจีแล้วอารมณ์ค้าง ก็เรยอาจจะปิ๊งไอเดียได้ว่า เอาวะ ไหนๆกูก็ชอบเต้นแหกหีย์ปลอมของอีป้าเหี่ยว และชอบโชว์ลิปซิ้งค์อ้าปากที่ทาลิปเลยขอบปากแล้ว ทำไมกูไม่ลองเอาสองคนนี้ย์มาเปรียบกันซะเรย ค่ะๆ ใช่เรย ฉะนั้น หัวข้อVS.ของทั้งสองจึงบังเกิดขึ้นที่แรกแห่งแรกในประเทศไทย ที่หนังสือปลุกกระแสวัยรุ่นดูถูกคนที่หนังสือป๊อป และมีมาอีกเป็นระลอกๆเรื่อยๆ โดยไม่ทราบว่าวัดกันจริงๆรึโหวตกันเองในออฟฟิต เพราะผลโพลออกมาว่า ควีนออฟป๊อป คือ อีเจ๊มาดอนน่า แหมๆๆ ก็แน่ละซียะ ใครๆเค้าก็ยอมรับอีมาดอนน่าในความเป็นควีนซึ่งเดี๊ยนเองก็ยอมรับ แต่มึงๆที่ป๊อปนี่ไม่ทราบว่าจบการศึกษาได้ยังไง ถึงยกสองคนนี้มาถามว่า ใครกันแน่? ควีนออฟป๊อป โอ้ยยกูขำ คนละเรื่องกันเลย ไปกันไม่ได้ค่ะ

ไหนจะมีบทความต่างๆนานา ว่าด้วยรสนิยมของพวกมันกันเองในสำนักป๊อป ที่พวกมันชอบเอง เออเองอะไรกันเอง แล้วพยายามใส่ความชอบส่วนตัวไปในบทความหรือให้คะแนนโดยความชอบส่วนตัว ตายห่า สมาคมนักข่าวนักวิจารณ์มาเห็นเป็นต้องระเบิดหัวเราะกับหนังสือเน่าๆเล่มนี้แน่ๆ เชื่อนะคะว่าวัยรุ่นน้องๆหลายๆคน อ่านกันมาแล้ว เดี๊ยนก็อ่าน แต่เดี๊ยนคิดว่า มันเป็นหนังสือตามอารมณ์ฉันที่สุดแห่งประเทศไทยแล้วนะคะ อ่านเล่นๆไม่ต้องตามมันก็โอเคอยุ่ค่ะ
ไม่รู้เป็นผลกรรมอันใด ที่ทำให้มันปิดตัวไปหลายที ก็แบบว่านำเสนอข่าวได้ไม่เป็นกลางที่ย์สุดแล้วไงคะ โดยเฉพาะเรื่องที่มันยกมารายห์มาเทียบมาดอนน่า แล้วแบบว่าเหมือนลำเอียง เวลาอีมาลัยออกเหี้ยไรมา ต้องได้คะแนนกลางๆตลอดค่ะ ส่วนอีป้าเหี่ยวจะได้สูงชนิดที่แฟนๆนั่งยิ้มบ้าบอไปทั้งวัน มันลำเอียงจนดูแปลกนะคะ

เดี๊ยนไม่เข้าข้างใครนะคะ แต่เดี๊ยนว่า เหตุที่อีสองตัวนี้กลายมาเป็นคู่แค้นในสายตาพวกเรา ก็ต้องโทษอีพวกกะเทยไม่สร้างสรรค์อย่างพวกนี้ย์แหละค่ะ เอาสนุกเอาแรงเข้าว่า แต่หาได้คำนึงถึงผลที่จะตามมาเลย อ๊ายย เป็นไงล่ะ ดูสิคะ ตอนนี้แฟนๆทั้งสอง แทบจะตายห่าคาคีย์บอร์ด หัวเกือบจะปักไปในจอคอมแล้ว ก็นั่งทะเลาะ เถียงกันยิ่งกว่าโต้วาทีเรื่องวิชาการ ว่าใครสวยเริ่ด เก่ง ดี หีแตดสารพัดที่พวกมันจะยกมาข่มกันอ่ะคะ

อ๊ายยยย เดี๋ยวเดี๊ยนขอตัวไปใส่ไฟอีพวกแฟนๆทั้งสองก่อนนะคะ กูจะด่าให้รูหีมาบานที่สะดือมันเลยค่ะ

ผู้เยียมชม กรุณามาแก้คำหยาบให้หมดด้วยนะ

Chris

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
อ่านจบแร๊วนะค่ะ รอดูต่อค่ะ

นึกว่าจะเขียนได้น่าอ่านกว่านี้ หึ หึ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
untimar พิมพ์ว่า:
นึกว่าจะเขียนได้น่าอ่านกว่านี้ หึ หึ

ไหนเขียนให้อ่านมั่งซียะ หึหึ

ตอบ  
เช๊อะ!!! มีอันใหม่ให้ใช้แล้วนี้ย์ย์ย์ ย ย ย ยยย ยยย ย

ตอบ  
เช๊อะๆๆๆๆๆ

ตอบ  
บอร์ดนี่ดีนะคะ อวัยวะเพศ ลอยมาโครมๆ ไม่ยักกะเป็นอะไร Very Happy

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ตอบ  
สู้บริทไม่ได้หรอก

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
เหล้าเก่าในขวดใหม่

อิอิอิ คิกคักๆๆๆ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 4
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com