˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
Dirrty ซิงเกิลแห่งการเปลี่ยนแปลงของ Christina Aguilera
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ Dirrty ซิงเกิลแห่งการเปลี่ยนแปลงของ Christina Aguilera 

Dirrty มิวสิกวีดีโอเพลงแรกจากอัลบั้มสตูอันดับที่ 2 จาก Christina Aguilera มิวสิควีดีโอเพลงนี้เปนที่กล่าวขานและได้สร้างความตกตะลึ่งให้กับคนทั่วโลกเป็นอย่างมาก(มากกว่าที่บริททำไว้กับ Slave 4 U ซะอีก อีบริทไม่ได้ขี้เล็บติ๊เลยถ้าเทียบกัน) โดยฉะเพาะอย่างยิ่งในประเทศไทยเรา ติ๊ได้ช่วยโปรโมทประเทศเราเป็นอย่างมากนะค่ะ ด้วยประโยคบนกำแพงเวทีมวยที่ว่า "การท่องเที่ยวเพศประเทศไทย" ถึงฝรั่งจะอ่านไม่ออก แต่นี้ก็ทำให้ประเทศไทยไม่พอใจมาก จนต้องแบนเอ็มวีนี้ในที่สุด เท่านั้นยังไม่พออีติ๊ยังเพิ่มความเสียว เอ้ย ความช็อค โดยการมีภาษาจีนเพิ่มเขาไปอีก (ถ้าอ่านไม่ผิด น่าจะแปลว่าหมานะ)

มาดูที่ด้านตัวเพลงกันบ้าง อาร์แอนด์บีฮิปฮ็อปแบบนี้รับกับเสียงใหญ่ๆของนังติ๊ได้ดีมาก ตอนที่หนูฟังเพลงนี้ครั้งแรกไม่ค่อยชอบเลย มาแหกปากอะไรของมันก้อไม่รู้ ยิ่งบวกกันเอ็มวียิ่งพาลไม่ชอบเลย แต่พอฟังไปฟังมาหลายๆรอบก้อค่อยๆชอบพร้อมกับความรู้สึกประมานว่าก้อดีนะ แหกปากสะใจดี

ส่วนด้านเอ็มวี หนูว่าทำออกได้เริ่ดมากเลยค่ะ ตีโจทย์เดอตี้ได้ออกหมดเลย ทำเพลงเดอตี้ให้ออกมาเดอตี้จริงๆ ฉากหลังก้อแรงดีนะค่ะ ทุกฉากเลยไม่ว่าจะเป็นฉากไหนใส่อะไรมาบ้าง ก้อดูเข้ากันหมด ต้องชมผู้กำกับและคนตัดต่อด้วยนะค่ะ และที่ลืมไม่ได้เลยคือท่าเต้นค่ะ ท่าทุกท่านังติ๊เต้นได้แรงเหมือนถอดวิญญาณเลยค่ะเข้าถึงอารมณ์มาก ท่าเต้นทุกท่าก้อตรงกับดนตรี (แอบชอบท่าวนตูด แหกขา2ที แล้วก้อถอดเสื้ออ่ะค่ะ เคยเอาไปทำในห้องน้ำหัวแทบทิ่ม) นอกจากท่านี้ก้อยังมีท่าเด็ดๆอีกมากมาย เช่น ท่ากินน้ำค่ะนั่งติ๊แหกขา แถมอ้าปากซะกว้างส่อเหมือนจะไปอมอะไรก้อไม่รุ้ แล้วตอนเต้นตอนจะจบก้อเริ่ดนะ ท่าขึ้นไปอยู่บนเอวผูชายก้อแรงดีค่ะ โอยยังมีอีกมากมายต้องไปชมเอาเอง

ข้อเสีย อีติ๊คนเดียวเลยค่ะ หุ่นหล่อนเหมือนอึ่งอ่าง คางคกเลย นมก็ไม่มียังจะมาโชว์อีก แต่ว่ามากไม่ได้ค่ะ เพราะ เธอสวมวิญญาณเดอตี้ได้ดีจริงๆ

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยจากเพลงนี้LAUNCH เว็บไซต์รวบรวมมิวสิกวีดีโอ (MV) ของ Yahoo! ได้จัด อันดับมิวสิกวีดีโอยอดฮิต ประจำปี 2002 ปรากฎว่า Dirrty ของ Chrostina Aguilera มิวสิกวีดีโอที่มีปัญหากับประเทศไทย ครองอันดับ 1 ตามมาด้วย Dilemma ของ Nelly และ Without Me ของ Eminem ครับ สงสัยว่าที่ Dirrty ครองอันดับ 1 ได้ ก็เพราะว่ามิวสิกวีดีโอตัวนี้ ถูกแบนในแถบเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ก็เลยมีคนเรียกดูผ่านอินเตอร์เน็ตมากกว่าปกติค่ะ
เออ แล้วเอ็มวีนี้ยังติด 100 เอ็มวียอดเยี่ยมด้วยนะค่ะ (ติดอันดับที่100 พอดี แต่จำชื่อเว็บไม่ได้ แหะๆ)

สรุป เกลียดแต่ชอบค่ะ งงไหมค่ะ หนูก้องง เอะ ยังไง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
น้องกวางว่าเอ็มวีมันขัดต่อวัฒนธรรมไทยนะค่ะป้าเบียบเห็นต้องไม่ปลื้มแน่เลยค่ะ
สาวๆไปอย่าเอาอย่างนะค่ะ อาชญากรรมมากค่ะ

เอ็มวีนี้ถือว่าแรงมากๆค่ะ ดูเผินๆแรงกว่ากะหรี่พัทยาด้วยซ้ำ เรื่องเพลงเนี่ยถือว่าสะใจมากๆ ฟังแล้วดูมีพลังค่ะ แถมเข้ากันดีกับเอ็มวีด้วย สรุปคือเป็นเพลงที่อลังจริงๆ

เป็นการฉีกคาแรกเตอร์ได้อย่างสุดๆไปเลย
ถีงแม้ว่าเพลงจะค่อนข้างดับ แต่เปิดตัวได้อย่างรุ่งสุดๆ

ตรึง!!!

ตอบ  
อื้มชอบนะ อิติ๊แรสโคตเลยเอมวีนี้ ชอบตอนกระเด๊าๆ ผัวเก่าอะ ก๊ากกกกก เริ่ดมาก กล้ามาก แรงจริงๆ วุ้ย แถมชอบตอนที่ ..... เต้นในน้ำกะสาวๆอะ เตะน้ำ โอ้ย ฮอทมากค่ะที่รัก

[/size] ครั้งแรกที่ดูเอ็มวี คิดว่า ประเทศกรูดังเพราะอีติ๊ แต่ดังแบบน่าขายหน้า น่าอับอาย เพราะคนไทยพวกนั้นนี่แหละที่ทำให้ภาพลักษณ์ประเทศเสีย มันดูถูกผู้หญิงไทยจะตาย แต่เพลงนี้ก้อฟังแล้วมันส์ดี อีติ๊แรดมาก[size=18]

เดอร์ตี้จริงๆค่ะ เพลงเราชอบมากๆ แต่สำหรับเอมวีตัวนี้ เราเฉยๆค่ะ ดู 2-3 รอบก้อเบื่อ

เก่งจังบอกถึงความรุสึกได้ดีมาก

ตอบ  
ชอบมั่กมากค่ะ ดูเเล้วเเบบว่ากระหรี่เมืองไทย ต้องชิดซ้ายไปเลย อิอิ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com