˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
มาฟังเพลงเจ้าของเดิมที่แม่2ทานำมาคัฟเวอกัน มีให้โหลด Part 1
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ มาฟังเพลงเจ้าของเดิมที่แม่2ทานำมาคัฟเวอกัน มีให้โหลด Part 1 
ไหนๆก้อรู้กันอยู่แล้วว่าเจ๊คนนี่นำเพลงคนอื่นมาคัฟเวอมากมาย งั้นพวกเรามาช่วยกันตัดสินดีกว่าว่าเพลงที่ทาทานำมาคัฟเวอนั้นเนี่ยดีกว่าต้นฉบับหรือไม่ เริ่มที่อัลบั้ม I believe อัลบั้มนี่ทาทามีเพลงคัฟเวอทั้งสิ้น 4 เพลงด้วยกัน

1. I Believe ซึ่งเจ้าของเพลงเดิมคือ Carola มีชื่อเพลงเดิมว่า I Believe in love เพลงนี้ดนตรีเหมือนกันหมด ต่างกันแค่การร้องเท่านั้นเอง ด้วยส่วนตัวโฟร์ว่าทาทาร้องเพลงนี้ได้ดีกว่านะ แล้วที่สำคัญคือ Carola นั้นยังมาเป็นคอรัสให้ทาทาในเพลงนี้ด้วย เสียงป้าแกใช้ย่อยเลยนะค่ะ เพราะดี ลองฟังกันดู

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=B7778C513172C7A7

2. Everybody Dosen't เจ้าของเดิมคือ Amanda Lameche เพลงนี้แบบเดิมจะมีดนตรีต่างจากที่ทาทาทำอยู่นิดหน่อย ของทาทาจะแดนซ์กว่า และดูมีชั้นเชิงมากกว่า เพลงนี้ตอนเริ่มเหมือนเสียงระนาดเลยอ่ะค่ะ ลองฟังกันดู

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=4F6B125F1900DB34

3. Cinderella เจ้าของเดิมคือ Play วงหญิงล้วน 4 คน ออกอัลบั้มประมาน3 อัมบั้มมั้งค่ะ ยุบวงไปเมื่อประมาน 3 ปีที่แล้ววงนี้ทำเพลงดีเลยค่ะ (ถ้าอยากฟังเดี๋ยวเอามาให้โหลด) แต่เพลงนี้ถ้าถามว่าไคร้องเพราะกว่าก้อต้องให้ทาทาอ่ะค่ะ มันดูกลมกลืนแล้วเหมาะกับทาทามากกว่า แล้วลูกเล่นในเพลงนี้ play แทบไม่มีอะไรเลยค่ะ สู้ทาทาไม่ได้ ไม่เชื่อก้อลองไปฟังดูนะ

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=BCEF9E566497553F

4. I Want What I Want เจ้าของเดิมคือ Lauren Christy เจ๊แกร้องไว้นานแล้วค่ะ 10 ปีแล้วมั้ง เพลงนี้เจ๊แกร้องเพราะอ่ะ ทาทากล้านะที่เอาเพลงนี้มาร้อง โฟร์ไม่ชอบเพลงนี้ของทาทาเลยจนได้มาฟังในเจแปนทัว ตั้งแต่นั้นก้อชอบเพลงนี้เลย ดนตรีของเจ๊ Lauren นีจะเพราะแปลกๆอ่ะค่ะ ตอนแรกมันจะเหงาๆวังเวงแต่มากระชากตรงท่อนฮุคอ่ะ ลองไปฟังกันค่ะ (เพลงนี้กว่าจะหาได้เลือดตาแทบกระเด็นค่ะ)

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=58564EFA29B63462

.....................................
อีกที่เหลือมาต่อกันใน Part 2 นะค่ะ โดยส่วนตัวโฟร์แล้วในอัลบั้มนี้ เพลงที่ทาทาคัฟเวอนั้นออกมาดีทุกเพลง เพราะเธอเอาเพลงมาทำใหม่โดยการเอาตัวเธอใส่ลงไปทำให้เพลงออกมาดูดีแล้วก้อมีเอกลักษณ์ ลองไปฟังดูแล้วมาช่วยกันเสนอความคิดเห็นนะค่ะ

JLo Thailand https://www.facebook.com/Jlothailand
.
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ตอบ  
ถูกต้องที่สุด

ถ้าไม่ดีกว่าจริง TATA คงไม่เอากลับมาร้องใหม่หรอก

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ขอบคุณชอบจังเลย I Believe ฉบับดั้งเดิม

โหถ้าฟังไม่ชัดนึกว่าทาทานะเนี่ย มันช่างละม้ายกันมาก แต่ทาทามีพลังเสียง

มากกว่ามาก อย่างไม่น่าเชื่อ แบบเอามาCoverแล้วเล่นคำได้ดีกว่ามากค่ะ

Cinderella ก็เหมือนพูดเฉยๆค่ะ วงเนี๊ยะ ทำนองเรียบมากกกกกกกกกกก

ไม่มีอะไรโดดเด่น

ครั้งนี้ทาทาผ่านเคอะ

อะโฮะๆ ๆ ๆ Happy

อย่าว่า พี่เดียร์ V11 น๊า
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
Cinderella ... ชอบของทาทาตั้งแต่อินโทรเลย ... ฟังดูทีแรกคล้ายๆ กัน ฟังสองรอบรู้สึกว่ามันต่างกันหน่อยนึง ... ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ... แต่ของทาทาทำนองมันหนักกว่า

I Want What I Want ... ของเก่าขลัง และดูได้อารมณ์หม่นๆ กว่า ของทาทาดูสดใสไปเลย

Everybody Doesn't ... ทาทาร้องเพลงนี้ได้ดีกว่าเจ้าของเก่าเยอะเลย ... ดูมีเชิงกว่าจริงๆ แล้วก็เซ็กซ์ซี่กว่าด้วยนะ ...

I Believe ... เพลงนี้ไม่รู้ดิ่ ทำออกมาได้ดีทั้งคุ่นั้นแหล่ะครับ ...

หลังจากที่โหลดไปฟังครบแร้ว พี่ไม่ได้เข้าข้างทาทานะคะ

แต่พี่ว่าทาทาเอามาทำใหม่ แร้วทำได้เริ่ดกว่าจริงๆอ่ะค่ะ

3 เพลงแรก เสียงทาทากะดั้งเดิมใกล้เคียงกันมากเรยค่ะ

แต่เพลง I want what i want เสียงทาทามีพลังกว่าเห็นๆค่ะ

เคยลองฟังเพลงของวงเพลย์แบบผ่านๆแล้ว ถือว่าเสียงดีเลยค่ะ ชอบมากๆ เพลงก็ทำออกมาได้เจ๋งจริงๆ

และขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับเพลงที่เอามาลง

เพลงฉันเชื่อว้ายยยป้าแกเริ่ดนะค่ะมาคอรัสให้ด้วยดอวส์ไม่รู้จักหรอกค่ะ

เท่าที่เราคิดนะ ใน I Believe ทาทาทำดีทุกเพลง ประทับใจจริงๆ แต่เลพง Cinderella ของ The Cheetah Girls ดีที่สุดในความคิดเรา

ส่วนเพลงในอัลบั้ม Tempฯ Original เพราะกว่าทุกเพลงเลย Zoom ของทาทาก้อเพราะกว่าของแอช

ที่สำคัญ ทำไมต้องคัฟเยอะขนาดนี้คะ

ไม่แต่งเองไม่ว่าแต่ว่าถ้าอยากดังต้องเอาเพลงที่ Catchy จริงๆ โมยังนึกไม่ออกเลยว่ามีนักร้องดังคนไหนดังเพราะเพลงคัฟเวอร์บ้าง...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM MSN Messenger
ตอบ  
คงเป็นเพราะต้องการตีตลาดที่ใหญ่ขึ้น มั้ง

การคัฟเวอร์ก็ไม่เเปลก ถ้าทำออกมาได้ดีกว่าต้นฉบับไม่ใช่หรอ

Cool

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 3
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com