˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
ช่วยแนะนำซีรีย์ฝรั่งดีๆหน่อยสิครับ + เรื่องสายตอนต่อ ม.4
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ช่วยแนะนำซีรีย์ฝรั่งดีๆหน่อยสิครับ + เรื่องสายตอนต่อ ม.4 
คือตอนนี้กำลังอย่างดูซีรีย์สนุกๆอ่ะคับ ที่เล็งๆเอาไว้ก็มี Kyle XY กับ Desperate Housewives (เรื่องนี้มีกี่ภาคแล้วอ่ะ) เพราะมีแต่คนบอกว่าสนุกดี แล้วเรื่องอื่นๆที่น่าสนใจมีอะไรอีกอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ

อีกเรื่องก็คือ จะจบ ม.3 แล้วยังตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะต่อสายภาษาหรือวิทย์ - คณิตดี อ่ะคับ ตอนแรกคิดว่าจะเรียน ปวช. สายคอมแล้วด้วยซ้ำจะได้เปิดร้านซ่อมคอมซะเลยแต่พ่อไม่ชอบ เลยตัดสินใจว่าจะเรียนสายสามัญ ตอนแรกคิดจะเรียนภาษาเพราะชอบอังกฤษ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะไหวฝรั่งเศษรึป่าว แต่มีแต่คนแนะนำให้เรียนวิทย์ - คณิตอ่ะ ทั้งครู พ่อ แม่ พี่ เพื่อน ญาติ ซึ่งวิทย์คณิตนี้ก็เรียนพอใช้ได้อ่ะ แถมถามมาสเซอร์สอนคอมเกี่ยวกับการต่อคณะเกี่ยวกับโปรแกรมเมอร์หรือพวกกราฟฟิคดีไซน์เขาบอกว่าให้ต่อวิทย์คณิต เลยยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะคับ นี่ก็เหลืออีกไม่กี่เดือนแล้ว ที่เรียนก็ยังไม่ลงตัวอีก T T

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
เรียนสายวิทย์สิ แล้วค่อยเข้าวิศวคอม

Heroes
Kyle XY
Desperate ไม่เคยดูแต่DVD มันมีมา 4 seasonแล้ว ของไทยก็ 3
มีที่หนุกๆอีกก้อ
ugly betty
และของ disney channel ทุกเรื่อง อิอิ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM MSN Messenger
ตอบ  
Hannah Montana เรื่องนี้ชอบๆ
Desperate เคยดูแค่ภาคแรก ก็หนุกดีเหมือนกัน
Smallville เรื่องนี้ชอบนางเอกมากกก
Alias รู้สึกว่าตอนนี้ถึงภาค 4 แล้วนะแต่เคยดูอยู่ 3 ภาค
CSI แนะนำทุกภาค มันมาก

ปล.แล้วแต่รสนิยมส่วนบุคคล

Tweet me
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
เราก็กำลังตัดสินใจเหมือนกันค่ะ ทางที่ดีควรเลือกในสิ่งที่ตัวเองถนัด
นำคำแนะนำของคนอื่นมาพิจารณาว่าเหมาะกับตัวเองหรือเปล่า ถ้าเราตั้งใจจะเข้าสายไหน
เราต้องมุ่งมั่นค่ะ ไม่ควรให้คนอื่นมาบังคับ แต่ก็ควรนำคำแนะนำของเขามาใช้ค่ะ

ที่แน่ๆเราไม่ลงวิทย์ คณิต เพราะไม่ไหวจริงๆ มันไม่ใช่สายที่เราถนัด
แน่ๆ ตอนนี้ดัน ศิลป์ ฝรั่งเศส มากที่สุด แต่อยากรู้ค่ะว่า สายฝรั่งเศสมันยากหรือเปล่า
ตัดสินใจยากมาก ที่โรงเรียนเรายังมีอีกสองภาษาให้เลือก คือจีน กับ ญี่ปุ่น
แต่ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่เพราะเราไม่คุ้นเคยกับสองภาษานี้มาก่อนอ่ะค่ะ

ก็เลยขอถามในกระทู้นี้ว่าถ้าเรียนศิลป์ ฝรั่งเศส จะเหมาะหรือเปล่า แล้วยากหรือเปล่า
เพราะเรากะจะเรียนต่อ คณะอักษรศาสตร์อ่ะค่ะ

เคยทะเลาะกับแม่บนรถเรื่องนี้ แม่อยากให้เราเรียน วิทย์ คณิต แต่เราไม่ถนัดจริงๆ
ก็เลยบอกไปว่า "ถ้าเราไม่มีใจรักในวิชานี้ ตราบนั้นก็ไม่ประสบความสำเร็จหรอก"
แม่ก็ด่าแว้ดๆๆค่ะ ทำไมถึงต้องเลือกฝรั่งเศส

แต่พอไปคุยกับพ่อ พ่อกลับบอกว่า เรียนอะไรก็ได้ แต่ขอให้มีอนาคตก็พอ

แก้ไขล่าสุดโดย Stereosonic เมื่อ Tue Dec 18, 2007 7:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

เดี๊ยนเรียนสายญี่ปุ่นอ่ะค่ะ แบบว่าคาวาอิ อ่ะน่ะค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดด จริงๆ ก็แล้วแต่ความชอบของน้องน่ะค่ะ เลือกสิ่งที่เราชอบค่ะ

แนะนำ Gossip Girl ค่ะ สนุกมาก ชอบพระเอกอ่ะหล่อดี

ส่วนเรื่องสายการเรียนนี่แล้วแต่ชอบอ่ะ เพราะตอนนี้มันยังลังเล
แต่ว่าในใจน้องรู้อยู่แล้วว่าตัวเองเหมาะทางไหน
พี่ทนเรียนวิทย์-แพทย์ไปเทอมนึงไม่ไหวแล้วค่ะ ทนไปก่อน ม.5 จะย้ายไป วิทย์-สถาปัตย์

ต๊าย คนละเรื่องเดียวกันเลยนะยะ

ชอบ Heroes, Prison Break, CSI เค่อะ ดูแค่นี้ล่ะเค่อะ ช่วงนี้ เพราะไม่ว่างเลยเค่อะ

ส่วนเรื่องเรียน จงเลือกในสิ่งที่ตะเองชอบที่สุดนะเคอะ

ถามใจตะเองนะเคอะ ว่าชอบอันไหนแน่ๆ

แนะนำอย่างเค่อะ เรื่องภาษาน่ะเค่อะ ถ้าใจรักจริงๆ ก้อไม่ต้องตรงสายก้อเรียนได้เค่อะ ไม่ยากเกินความสามารถมะนุดเค่อะ

ก้อเพราะว่ามันเป็นภาษาของมะนุดไงเคอะ

ไงก้อแล้วแต่ จงทำในสิ่งที่เรารัก และรักในสิ่งที่เรา (ต้อง) ทำนะเคอะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
แนะนำ Desparate Housewives ตอนนี้ทาง UBC ฉาย ซีซั่น 3 อยู่ค่ะ แต่ถ้าเป็นDVD ก็มีซีซั่น 4 ออกมาแล้ว สนุกมากกกดูแล้วติด บอกได้คำเดียว อิอิ

อีกเรื่องก็ CSI:New York ชอบ Mac Taylor (Gary Sinise) สุดๆในเรื่องเท่ห์บาดใจ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com