˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
>>>World premier << 2nd single bepengman ft
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ >>>World premier << 2nd single bepengman ft 

เอ้ย ผิดๆๆๆๆ

หลังจากซิงเกิ้ลแรกได้ปล่อยไปแล้ว มาที่ซิงเกิ้ลที่สองเลยดีกว่าครับ ที่มีชื่อว่า”Sa-Nei-He-Jin”
ของBEPENGMAN
นักข่าว : สวัสดี
Bepengman : สวัสดีครับ เชิญนั่งเลยครับ
นักข่าว: งานนี้ได้แรงบันดาลใจจากไหนเอ่ย
Bepengman : คือว่าอยู่คนเดียวอ่ะครับ มันเหงา เลยสร้างผลงานชิ้นนี้มา

นักข่าว : เอ Sa-Nei-He-Jinมันคืออะไรแล้วซิงเกิ้ลนี้มีความพิเศษอะไร
Bepengman “มันคืออะไรก็ไม่ทราบเหมือนกัน 555 อันนี้ต้องลองฟังที่ตัวเพลงเองนะครับ ผมรู้สึกว่าเพลงนี้นำการรวมศิลปะเพลงพื้นบ้านไว้หมดเลยครับ เช่นการท่องบทสวดมนต์ การพูดภาษาถิ่น(เขมรนั้นเอง) การนำดนตรีอิสานมาประยุกต์ใช้ ผมว่างานนี้มันวิเศษครับ แม้ผมจะพูดไปในเพลงนี้ ที่ซึ่งเป็นเพลงมิกซ์ไม่กี่คำพูด”

นักข่าว : เพลงนี้มิกซ์ทั้งหมดกี่เพลงครับ ใช้เวลานานไหม
Bepengman : มิกซ์ทั้งหมดสามเพลงครับ มีSexy….เวอร์ชั่นเขมร มีครูพะนอมาท่องบทสวดมนต์ให้เราเสียวสันหลังกัน มีTattoo Colour มาแจมด้วยครับ ต้องฟังที่ดนตรีกันหล่ะคราวนี้ ใช้เวลาทั้งหมดหนึ่งชั่วโมงเต็มๆ

นักข่าว : กลัวเสียงตอบรับมาไม่ดีไหม ที่ไม่เอาเพลงสากลมา
Bepengman : ไม่กลัวนะครับ เพราะเพลงสากลไม่ได้จำกัดแค่เพลงฝรั่ง อาจจะหมายถึงเพลงเพื่อนบ้านเราก็ได้

นักข่าว : แล้วข่าวซิงเกิ้ลที่สามหล่ะ
Bepengman : ตอนนี้อัดเสร็จแล้วหล่ะครับ ชื่อว่า Enter Sandman ซึ่งเป็นเมเทิลที่ดุเดือดแต่ผมเอามาร้องทำให้เบาลงมากเลย

นักข่าว : คิดว่าซิงเกิ้ลนี้ จะมีสโลแกนว่าอะไร
Bepengman : ก็น่าจะ “ใจเย็น ๆ นี้แค่เพียงเริ่มต้น”

นักข่าว : ตอนนี้กระแสแม่นาโอกะดอวส์อ่า และอีกหลายๆคนกำลังแรง คิดว่าจะสู้ได้ไหม
Bepengman : น่าจะสู้ได้นะครับ เพราะครูพะนอเค้าเล่นของไว้ อิอิ

นักข่าว : คิดยังไงกับหน้าปกของตนเองในซิงเกิ้ลนี้
Bepengman : ว้าวววววววววววววววว ต้องขอขอบคุณคุณดาโกต้ามากๆ ที่เอื้อเฟื้อทำให้ กระผมชอบมากๆ หน้าปกเป็นหน้าปกที่ดีที่สุดในชีวิตผม

นักข่าว : วางคอนเซปต์ไว้ว่าอะไร
Bepengman : แบบหลอนๆ ปน ฮาๆ

นักข่าว แล้วคอนเซปต์ของปกหล่ะ
น่าจะแบบพวกแบบโรคจิตหลอนๆหน่อยอ่ะครับ

นักข่าว : ไม่พูดอะไรแล้วหล่ะกันมาพรีเมียร์กันดีกว่า
Bepengman : ครับ

DOWNLOAD

like like like

http://www.zshare.net/audio/11196016655b8f93/

ขอบคุณหน้าปกจาก Dakota
กางเกง จากข้างบ้าน
เสื้อจาก ตู้เสื้อผ้าพ่อ
และรองเท้าจาก เทวินครับ

แก้ไขล่าสุดโดย bepengman เมื่อ Mon Apr 28, 2008 5:30 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตอบ  
อยากให้ดังเปรี้ยงปร้างต้องให้ ป้าหอมาน้องอิอิ

ตอบ  
Disney_Boy พิมพ์ว่า:
อยากให้ดังเปรี้ยงปร้างต้องให้ ป้าหอมาน้องอิอิ
อันเชิญมาดีกว่า

ตอบ  
bepengman พิมพ์ว่า:
Disney_Boy พิมพ์ว่า:
อันเชิญมาดีกว่า

ต้องให้ป้าหอแซมเปิลบทสวด อิอิ

ตอบ  
ขอบคุณแล้วขอบคุณอีก แหมไม่เป็นไรหรอกค่ะ ขอบคุณครั้งเดียวก็พอ ฮ่าๆๆ
เดี๋ยวขอลองฟังเพลงก่อนนะคะ อิอิ

ฝีมือไม่เลวค่ะๆ ฟังแล้วฮามากๆ กร๊ากกกกกกกก แต่แอบหลอนเสียงครูพนอ โผล่มาเป็นพักๆ กึ๋ย

Dakota Armani พิมพ์ว่า:
ฝีมือไม่เลวค่ะๆ ฟังแล้วฮามากๆ กร๊ากกกกกกกก แต่แอบหลอนเสียงครูพนอ โผล่มาเป็นพักๆ กึ๋ย

อิอ ฝีมือไม่เลวแต่ ชั่วเลยใช่ม่ะครับ Laughing

แก้ไขล่าสุดโดย bepengman เมื่อ Mon Apr 28, 2008 6:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตอบ  
ขอลองไปฟังก่อนนะค่ะ ตอนนี้ที่ 1 ขอยกให้ ลิลอีย์ ft. หงส์หยก นะ อิอิ

เริ่ดคร่ะ

เด๋วดิชั้นจะเอาไปโปรโมท ที่ EหอยFM นะคร่ะ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com