˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
[มจรสร] ชอบศิลปินเพราะอะไรบ้างเหรอคะ
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ [มจรสร] ชอบศิลปินเพราะอะไรบ้างเหรอคะ 
เหมือนจะไร้สาระนะคะ แต่แบบว่าทนไม่ไหวนิดนึงอ่ะค่ะ

คือแหววไปรู้จักแฟนพันธ์แท้ (ไม่ก็เกือบๆ) ของศิลปินต่างชาติกลุ่มนึง

(แฟนคลับเยอะ ไม่ขอเอ่ยชื่อนะคะ กลัวค่ะ แฟนคลับแรง แบบว่าพวกมันเยอะ )

เขาชอบมาก รู้ดีว่าอะไรออกใหม่ ศิลปินนี่ไปออกรายการที่ไหนบ้าง

อัพเดทตลอด แต่พอแหววพูดถึงเรื่องเพลงของศิลปินพวกนั้น

ประมาณว่าทำไมเพลงนี้เสียงแปลกๆ ทำไมร้องเพลงนั้นกับเพลงนี้เสียงไม่เหมือนกันเลย

มันกลับพูดไม่ถูกอ่ะค่ะ เหมือนว่าว่าฟังไปงั้นๆ เหมือนพวกนี้สนใจแต่เอ็มวี

กับพวกรายการโชว์ของศิลปินมากกว่าผลงานน่ะค่ะ

พวกนี้จะพูดถึงศิลปินที่ตัวเองชอบประมาณว่า

อุ๊ย เอ็มวีนี้หล่อจังเลย ดูสิรั่วได้อีก

พอแหววมาเห็นคนในบอร์ดนี้รีวิวงานเพลงของศิลปินดิว่าแล้ว

แหววเลยรู้สึกสงสัยว่าตกลงพวกเค้า (พวกนั้น่าค่ะ ไม่ใช่คนที่รีวิวนะคะ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด)

ชอบศิลปินเพราะอะไรกันแน่

แหววลองนึกดูว่าถ้าไปคุยกับนักร้องพวกนั้นแต่ดันฟังเพลงเค้าไม่เป็นเลย

เค้าจะภูมิใจรึเปล่า

อย่างแหววชอบบีอย่างเงี้ย ชีเสียงไม่ใช่ว่าเสียงดีมากมายแต่ชีลูกเล่นเยอะ

และก็เต้นเก่ง เห็นเอมวี crazy in love ครั้งแรกแหววก็ชอบเลยค่ะ

แบบว่าตอนนั้นไม่เคยเห็นใครเต้นได้อย่างเธอมาก่อน

แต่ตอนนี้เต้นกันแบบนี้เต็มบ้านเต็มเมือง

มาระบายแค่นี้แหละค่ะ

เหมือนวัยรุ่นไทยสมัยนี้ล่ะค่ะ

กรี้ดกร้าด ศิลปินกันถ้วนหน้า ศิลปินไปไหนฉันก็ตามเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวที่นั่น
สักแต่ฟังอย่างเดียว แต่พอหยิบยกจุดเสียของศิลปินขึ้นมากลับบอกไม่ได้ว่าทำไม
คงจะมองไม่เห็นข้อเสียของศิลปิน ถ้ารักหรือชอบกันจริง ก็ต้องยอมรับข้อเสียของศิลปินได้

ส่วนมากพวกนี้ชอบเพราะตามกระแส หรือไม่ก็ยังค้นหาตัวเองไม่เจอ
เลยต้องให้คนอื่นจูงจมูก กระโดดเย้วๆตามกระแส

ชอบที่ความสามารถ ลุค เสียง บลา บลา บลา

แต่ไม่ได้ถึงขนาดเทิดทูนบูชา ไม่ใช่แล้ว

Tweet me
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
เหมือนพวกบ้า แคมมิ..... รึป่าว 55555

Dakota Armani พิมพ์ว่า:
เหมือนวัยรุ่นไทยสมัยนี้ล่ะค่ะ

กรี้ดกร้าด ศิลปินกันถ้วนหน้า ศิลปินไปไหนฉันก็ตามเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวที่นั่น
สักแต่ฟังอย่างเดียว แต่พอหยิบยกจุดเสียของศิลปินขึ้นมากลับบอกไม่ได้ว่าทำไม
คงจะมองไม่เห็นข้อเสียของศิลปิน ถ้ารักหรือชอบกันจริง ก็ต้องยอมรับข้อเสียของศิลปินได้

ส่วนมากพวกนี้ชอบเพราะตามกระแส หรือไม่ก็ยังค้นหาตัวเองไม่เจอ
เลยต้องให้คนอื่นจูงจมูก กระโดดเย้วๆตามกระแส

Cool

JLo Thailand https://www.facebook.com/Jlothailand
.
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ตอบ  
ชอบเพลงสวย ร้องเพลงเก่ง

ตอบ  
sk8er182 พิมพ์ว่า:
เหมือนพวกบ้า แคมมิ..... รึป่าว 55555

แฟนคลับต่างชาติประเทศที่กำลังฮิตอยู่ตอนนี้พวกนี้แรงและจำนวนคนเยอะกว่านั้นค่ะ

ศิลปินก็มีคุณภาพนะ แต่ไม่รู้ว่าคนพวกนี้มองศิลปินที่อะไร

อารมณ์เพลงค่ะ

หนูแหวว พิมพ์ว่า:
sk8er182 พิมพ์ว่า:

แฟนคลับต่างชาติประเทศที่กำลังฮิตอยู่ตอนนี้พวกนี้แรงและจำนวนคนเยอะกว่านั้นค่ะ

ศิลปินก็มีคุณภาพนะ แต่ไม่รู้ว่าคนพวกนี้มองศิลปินที่อะไร

ก่อนอื่นต้องถามค่ะว่า ศิลปินและแฟนคลับประเทศอะไรคะ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com