˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
ทำยังไงป้าถึงจะเลิกบุหรี่ได้คระ แอร๊ยยยยย
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ทำยังไงป้าถึงจะเลิกบุหรี่ได้คระ แอร๊ยยยยย 
คือตอนแรกก็สูบเล่นๆคร่ะ รู้สึกว่าหลังๆมาเนี่ย
สูบบ่อยขึ้น แต่ก็ไม่มากเท่าพวกขาประจำนะคระ ก็แค่ วันนึงประมาณไม่เกิน 5 มวน แต่ก็ไม่ได้ติดกันทุกวัน
แอร๊ยยยยยยยย ไม่รุ้สิคระ มันเหมือนแบบว่า มันอยากอ่ะ เหมือนเราหิวน้ำไง แค่ได้จิบมันก็หาย
แต่มันมีข้อดีนะคระ เวลาสูบไปแล้วสมองแมร่งโคตรโล่งเลยคร่ะ มันแบบว่า วึ้งๆๆๆๆๆๆ
อีกอย่าง สิ่งสูบปากยิ่งแดงคร่ะ เดี๋ยวนีแบบสาวเกาหลีมาก ปากแดง

แต่ยังไงก็ไม่อยากสูบเลยคร่ะ มีวิธีแก้ป่าวคระ ขอเอาที่ใช้ได้จริงๆที่ได้ผล
เพราะรู้ตัวว่าสูบไม่มาก แต่ก็ไม่อยากให้มันเรื้อรังอ่ะคร่ะ
ที่แบบว่ามาเป็นทฤษฎีวิชาการแบบนี้ไม่เอานะคระ เสร่อ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ของป้านี่ยังถือว่าเริ่มที่จะติดนะคระ
เดี๊ยนขอแนะนำว่าหักดิบคร่ะ
แล้วเวลาที่ป้าอยากบุหรี่ป้าก็ไปดูดอย่างอื่นแทนนะคระ
ว๊ายยยยยนอกประเด็น
เวลาที่ป้าอยากป้าก็กินน้ำแทนคร่ะ
วิธีนี้อาจารย์ที่โรงเรียนลองแล้วได้ผลคร่ะ

++ อม Lollipop ค่ะ อยากปุ๊ป อมปั๊บ
หรือหาอย่างอื่นอมก้อได้ค่ะ ที่มันสนุกกว่า อิๆๆ

10 ปีที่เป็นแฟนคลับบริท ไม่เคยเสียใจสัก วินาที!

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ตอบ  
wไม่รู้เหมือนกันค่ะ ไม่เคยสูบ แต่ว่าจากตอนนี้ปากแดง เดี๋ยวมันจะกลายเป็นปากดำ นะคะ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
ก็ไม่สิตอนแรกก็สูบประจำนะแต่พอตอนหลังๆนี่แบบว่า

ไม่ค่อยอยากจะสูบและอีกอย่างแฟนให้เลิก ก็เลยต้องเลิก

แต่มีบ้างแต่พอเขาจับได้ก็ทะเลาะกับบ้านแตกเลยอะ-*-

หลังๆเลยไม่กล้าสูบเพราะว่าอีกอย่างหน้าแก่

แต่พูดอยู่ก็อยากสูบนิดๆนะแต่ไม่เอาดีกว่า

อีกอย่างนะป้าบางทีมันขึ้นอยู่กับสังคมรอบข้างด้วย

เราไม่สูบแต่คนข้างๆสูบนี่สิมันก็ทำให้เราอยากได้

ทางที่ดีหักดิบอะแหละครับ ไม่ก้อลืมๆมันไปหาอะไรกินแทนดีกว่า

อิอิ เดี๋ยวก็ทำได้จร้า เพราะตอนนี้ ผมก็ไม่ได้สูบและครับ*-*

เดือนว่า เล่นตามหา Wall E

ไง ป้า

จะได้เลิกคิดถึงบุหรี่

ปากแดง แต่ปอดดำครับ เลือกเอา

มีใครบ้างครับที่อยากจะเอาควันเข้าปอด

เดี๊ยนทุกวัน 2 วัน 1 ซอง

ยิ่งตอนเครียดจะหมดเร็วมาก

ดูดของไรย่ะ นังกัส

http://i355.photobucket.com/albums/r444/inuteropb/lolbosingwanewqs2.gif
ตอบ  
กันเคยติดมากๆ
แต่กันใช่วิธีหักดิบ
ไม่ซื้อ ไม่สูบ
แล้วก็เคี้ยวหมากฝรั่งแทน
เป่าลูกโปง เคี้ยวๆๆๆ
หรือถ้าอยู่บ้านก็จะกินมะละกอสุก
แบบว่า ปลอกแล้วเอาแช่ตู้เย็น
พออยากบุหรี่ก็ไปเอามะละกอมากิน
ปัจจุบันกันติดหมากฝรั่ง
เคี้ยวบ่อยมาก ทุกครั้งหลังมื้ออาหาร

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 4
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com