˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คนเก่งภาษาอังกฤษ เข้ามาหน่อยค่ะ คิกๆๆ
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ คนเก่งภาษาอังกฤษ เข้ามาหน่อยค่ะ คิกๆๆ 
พอดี ครูให้หา เกี่ยวกับ วงจรชีวิตของปู เป็นภาษาอังกฤษ

แต่นู๋หา ได้แต่ ภาษาไทย ใครเก่งๆๆ ช่วยแปลให้หน่อยค่ะ คิกๆๆ

หรือจะหาให้ใหม่ ก็ดีค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ *-*

Cool Cool

วงจรชีวิตของปูทะเล
ปูทะเลเป็นสัตว์น้ำกร่อยที่มีการอพยพย้ายถิ่น เพื่อการแพร่พันธุ์โดยปูเพศเมียจะอพยพจากแหล่งหากินในบริเวณเขตน้ำกร่อยออก
ไปวางไข่ในทะเล ลูกปูวัยอ่อนมีอยู่ 2 ระยะคือ ระยะ Zoea 1-5 และ Megalopa 1 ระยะ ในระยะ Zoea เป็นระยะที่ระยางค์ว่ายน้ำ
ยังไม่อยู่ในสภาพที่จะใช้งานได้ จึงล่องลอยหากินไปตามกระแสน้ำเมื่อเข้าระยะ Megalopa จะมีการว่ายน้ำสลับกับการหยุดเกาะ
อยู่กับที่เป็นครั้งคราว เมื่อลูกปูลอกคราบจากระยะ Megalopa เป็นปูที่มีลักษณะเหมือนพ่อแม่ ปูเพศเมียที่สมบูรณ์เพศและผ่านการจับ
คู่ผสมแล้วจะอพยพออกไปวางไข่

มีรางวัลให้ค่ะ อิอิ ลาบเป็ดแชร์ 1 รหัส.... Happy Happy

ต้องถามดิสนี่ย์บอยนะคระ ว่าวงจรชีวิตเค้าเป็นอย่างไร

สวยเลือกได้ Happy

ตอบ  
หร่อนคร๊ะ
แปลเองเถอะเชื่อชั้น
อนาคตอยู่ในมือแล้วนะคร๊ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
Wikipedia ไง มีเกือบหมดละ หรือไม่เทอลองพิมภาษาอังกฤษแล้วค้นหาแบบอิง

เทอก็หาได้แล้ว(ช้านทำแบบนี้บ่อยอะ)จิงๆนะ ง่ายด้วย บอกไว้นะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
พ่อทุกสถาบัน พิมพ์ว่า:
หร่อนคร๊ะ
แปลเองเถอะเชื่อชั้น
อนาคตอยู่ในมือแล้วนะคร๊ะ

อิอิ

แปลอังกฤษเป็นไทย ยังพอได้นะค่ะ คิกๆๆ

แต่ ไทยเป็นอังกฤษ

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดด Unlike Unlike

หายใจเข้า หายใจออกครับ bye bye

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
nini พิมพ์ว่า:
Wikipedia ไง มีเกือบหมดละ หรือไม่เทอลองพิมภาษาอังกฤษแล้วค้นหาแบบอิง

เทอก็หาได้แล้ว(ช้านทำแบบนี้บ่อยอะ)จิงๆนะ ง่ายด้วย บอกไว้นะ

จะพิมพ์ หาคำว่าอะไรดีค่ะ ....

ในนี้มีปะ? เราไม่รู้อะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
แบบนี้พอได้ป่าวอ่า

http://web.vims.edu/adv/ed/crab/cycle.html

แก้ๆ อันนี้ด้วย ลองดูน้า เราก็ไม่แน่ใจ

http://www.bluecrab.info/lifecycle.html

ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com